Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Soundcard Creative Audigy 2zs คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Soundcard Creative Audigy 2zs คับ

1. อยากทราบว่า ตัว card ด้านหลัง ที่รู้2รูทางด้านขวา นี่เป็น SPDIF in/out ใช่หรือเปล่าครับ
    2. ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่พันทิพยังมีขายก้าดรุ้นนี้อยู่มั้ยครับ ผมลองเข้าไปดูในเวบ hwh แล้ว เจอแต่ตัว platinum pro ซึ่งแพงมาก
    3. ถ้ามี ไม่ทราบราคาประมานเท่าไหร่หรอครับ แล้วซื้อได้ที่ร้านไหนบ้าง

พอดีเคยใช้ Xfi xtreme music ละไม่ชอบเท่าไหร่ อยากหาซื้อ 2ZS ช่วงนี้ได้แต่ใช้ on board ไปพลางๆ

ขอบคุณครับ

ในภาพเป็น Connection ของ 2zs ครับ
    ตัว2zs คาดว่าไม่น่ามีหรือหายากมากที่เป็นมือหนี่งนะครับ หาในบอร์ดมือสองดีกว่าครับ 2000-2200

แลก x-fi กะ 2zs ของผมปะครับ กำลังอยากจะไป x-fi พอดี

Comment

พอดี xfi ขายไปละอ่ะคับ -*-
      ตามพวก hardware house ไม่มีเหลือเลยหรอคับ

Comment

ไม่มีหรอดนะคับผมว่า เพราะผมก็หามาแล้วเหมือนกัน
        ไปสอยมือสองเอาจากที่นี่แหละคับ

Comment

อ่า +_+

ว่าแต่ไอ digital output ข้างหลัง card นี่มันไม่ใช่ SPDIF ใช่ป่าวคับ
          เพราะลำโพงที่บ้านผมมันต้องใช้ Coaxial หรือไม่ก็ Optical หรือไม่ ก็รูstereoขาวแดง อ่ะคับ
          (Klipsch promedia gmx 5.1) จาให้เอามาเสียบรู stereo ขาวแดง ก็ใช่ที่
          ถ้าหลัง card ไม่มีรูเสียบ spdif หรือ optical ผมก็ต้องหา front หรือ external มาใส่ด้วย +_+

พอดีเหลือบไปเห็นในเวบ hardware house มันมี audigy 2ZS platinum pro ราคา 8000 บาท ไม่รู้ยังมีขายอยู่จริงรุเปล่า แพงดีจังเลย -*-

Comment

ผมก็พึ่งซื้อ2 zs มือ1จากในเวบนี้อ่ะครับ
            เป็นของorderจากนอกครับ 2300 บาท

Comment

ช่องเสียบรูบนสุดในภาพของคุณ DeathCross คือ Digital out jack ครับ
              ในคู่มือมันว่างี้...

Connects to external digital devices or digital speaker systems (6-channel or compressed AC-3 SPDIF output).

โหลดคู่มือมาอ่านเล่นก่อนก็ได้ครับ

Audigy 2 ZS & Audigy 2 ZS Platinum Users Guide English
              Date : 4/25/2006 11:01:13 PM
              Size : 1.31 MB

http://ccftp.creative.com/manualdn/M...%20English.chm

Comment

คุณก็ไปซื้อสายดิจิตอลเลยคับหัว Minijack(Mono)ออกCoaxial เอาMinijack(Mono)เสียบที่ Sound การ์ด
                Coaxial เข้าลำโพง จบ.....................................................................................

Comment

Originally posted by Roat View Post
                  คุณก็ไปซื้อสายดิจิตอลเลยคับหัว Minijack(Mono)ออกCoaxial เอาMinijack(Mono)เสียบที่ Sound การ์ด
                  Coaxial เข้าลำโพง จบ.....................................................................................
                  มีรูปจะเป็นอะไรที่เยี่ยมมากครับ งง

Comment

สายที่ว่ามันมีขายที่ไหนบ้างหรอครับ ตามพันทิบไม่น่าจามี
                    ตามห้างมีป่าวคับ หรือว่าต้องไปหาตาม อมร บ้านหม้อ ใจจิงก็อยากได้สายดีๆหน่อย
                    แต่ก่อนอื่น.....ต้องหา soundcard ให้ได้ก่อน -*-

Comment

สายที่ว่ามันมีขายที่ไหนบ้างหรอครับ ตามพันทิบไม่น่าจามี
                      ตามห้างมีป่าวคับ หรือว่าต้องไปหาตาม อมร บ้านหม้อ ใจจิงก็อยากได้สายดีๆหน่อย
                      แต่ก่อนอื่น.....ต้องหา soundcard ให้ได้ก่อน -*-

Comment

มีขายตามห้างใหญ่ๆ หรือร้านรับเข้าหัวสายสัญญาณ ไปเข้าหัวเอาก็ได้เลือกเอาสายดีๆก็แจ่มเหมือนกัน

Comment

ห้างใหญ่ๆที่ว่า กับร้านรับเข้าหัว นี่มีที่ไหนบ้างหรอครับ พอจะแนะนำได้บ้างไหมเอ่ย

Comment

2 ZS ปล่อยมั๊ย ท่าน Death

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                              ห้างใหญ่ๆที่ว่า กับร้านรับเข้าหัว นี่มีที่ไหนบ้างหรอครับ พอจะแนะนำได้บ้างไหมเอ่ย
                              ฟอร์จูนร้าน Boom Boom Sound หรือบ้านหม้อ

Comment

Working...
                              X