Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเข้ามาอ่านหน่อยนะครับงงมากครับกับเครื่องตัวเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเข้ามาอ่านหน่อยนะครับงงมากครับกับเครื่องตัวเอง

ถ้าพิมเยอะจนน่าเบื่อก็ขออภัยครับ *นามสมมุด" มด"*
    เรื่องของเรื่อง คือว่าผมเนี่ยได้OC CPU ไว้้จุดนึงเปนCeleron D 346
    FSB 139 --3.33GHz-- ถ้าเกินกว่านี่มันจะเอ๋อทันทีดูได้ที่ลายเซ็น พอมาวันนี้แม่ผมได้เอาเครื่องไปให้พี่"มด"่ที่ทำงานแม่ผม
    เพื่อเช็คคอมพ์เพราะHDDมันเอ๋อๆไงก็ไม่รุ(ก่อนหน้านี่ผมได้คุยกับพี่"มด"่เรื่องการOC
    ผมก็บอกเขาหมดว่าFSBเกิน139เมื่อไหรมันจะเอ๋อทันที
    )พอเอากลับมาพระเจ้าจอจ
    FSBมันดันไป150ซะงั้นมันก็เลยวิ่งที่ 3.45GHzดูไดที่น

ขอบคุนครับ
    Last edited by yakuza4321; 17 Aug 2007, 22:24:43.

ก็ถูกแล้วนี้ครับ 150 x 23 = 3.45GHz นะ
    พี่มดคงลอง o/c ให้ละมั้ง ท่าน

Comment

สรุปเเล้วได้ดีเเล้วเเปลกใจ
      งั้นเเนะนำให้Slowdown Underclockดูครับ เเปลกไปอีกสักเเบบ ดูมันราบเรียบสงบนิ่งดีครับ

Comment

สรุปเเล้วได้ดีเเล้วเเปลกใจ
        งั้นเเนะนำให้Slowdown Underclockดูครับ เเปลกไปอีกสักเเบบ ดูมันราบเรียบสงบนิ่งดีครับ
        เอิ๊กๆๆๆๆ

ใครพอจะรุไหมครับว่าทำไมเกิน139มันเอ๋อแต่ดันไป150กลับนิ่งแต่มีผลข้างเคียงทำไหหาลำโพงไม่เจอไม่รุเกี่ยวป่าว
        เพราะตั้งแต่เมื่อวานเสียงยังไม่ออกเลยไม่ได้ลดFSBลงด้วย(150)

Comment

Working...
        X