Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Extream Audio << เข้ามาช่วยกันหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Extream Audio << เข้ามาช่วยกันหน่อยนะครับ

อยากทราบข้อดี และ ข้อเสีย ของ sound card ตัวนี้อ่ะคับๆๆ ขอบคุณ ล่วงหน้า ^^

ข้อดีอะเหรอคับ ผมว่าถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ ข้อดีอันนี้ มันก็มีทุกตัวนะ ในราคาเท่านี้น่ะคับ นึกภาพออกป่ะ
    คือถ้า sound card ตัวอื่น ราคาเท่ากับ X-Fi Audio ก็มีข้อดีเหมือนกันคือ ฟังเพลงดี

ข้อเสีย ไม่สามารถแปลง DTS/Dolby Stereo ที่ใช้ในการดูหนัง/เล่นเกมส์ เองได้ ต้องใช้โปรแกรมทำ
    คือถ้า sound card ที่ราคาเท่านี้มันแปลงได้ทุกตัวอะ -*-

ผมไม่แนะนำให้ซื้อเลย ถ้าเอามาดูหนัง/เล่นเกมส์ อิอิ ถ้าฟังเพลงก็เยี่ยมคับ
    แต่ถ้าให้แนะนำไปเล่น Audigy2 Glod Edition 6.1ch หรือ Audigy2 ZS Gold Edition 7.1ch ดีกว่านะคับ
    แต่ต้องในบอร์ดมือ 2 นะ

Comment

ก็ดีนะครับ 2000กว่าบาท ใช้งานได้หลายๆอย่าง คุ้มเเล้วนะกับคุณภาพที่ได้ ดูที่รายละเอียดถ้าจะขยับไปมากกว่านี้ต้องจ่ายเพิ่มมากอยู่

Comment

ขอบคุณมากคับๆ

Comment

ลองมองหา Audigy2 หรือ X-fi Extreme Music ดู
          พักนีค้มีคนปล่อยเยอะนะครับ

Comment

ตัวนี้ไม่ใช้ชิบ x-fi นะครับ ผมเคยใช้ google หาดู แต่จำคีย์เวิร์ดไม่ได้ เวปต่างประเทศเค้าว่ามันเป็น Audigi ปลอมตัวมา ลองใช้ x-fi extrem audio+Audigi ค้นหาดูครับ เผื่อเจอ

Comment

Working...
            X