คือผมซื้อมือสอง(ค่อนข้างใหม่)เขาไม่ได้แถมไดว์เวอร์มา เขาบอกถ้าจะให้มันปริ้นงานได้ต้องลงซอรฟแวร์(มันคิด8000บาท) ผมเลยยังไม่ลง แล้วก็ไปโหลดไดว์เวอร์มาจากเว็บมาลง มันก็สั่งงานได้แต่ปริ้นท์ไม่ออก ไปดูในLogของเครื่องมันก็สั่งเข้า แต่มันขึ้น dept id เป็น ------ ผมเลยเข้าไปแก้ในเครื่อง ให้เทริน off dept id management เพื่อให้มันไม่ต้องจำกัด user ที่สั่งปริ้นท์ แล้วเป็นเรื่องเลยครับมันขึ้นถามพาสเวิด โทรถามมันบอกผมมั่วกะเมนูมันแก้ไม่ได้ต้องเรียกมันมาดูให้(เสีย3000) ถ้าจะลงซอฟแวร์เลยมันคิด8000เท่าเดิม ผมเลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วมันสั่งปรินท์จากไดว์เวอร์ของคอมได้เลย หรือต้องอัพไดว์เวอร์ในตัวเครื่องปรินท์ก่อนอย่างที่ช่างมันว่าอ่ะครับ