Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Asrock กะ ASUS สองตัวนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Asrock กะ ASUS สองตัวนี้ทีครับ

เพื่อนๆว่า Asrock กะ ASUS สองตัวนี้อันไหนภาษีดีกว่ากันครับ
    P5Ld2 SE/C Rev 2.0
    ASRock ConRoe1333-D667
    รวมไปถึงคุณภาพด้วยครับกะจะเอามาลาก E2160 ไปที่ 3.0GHz ก็พอ
    (333*9) ทดแรม 1:1 ใช้แรม Kingston 1G*2 667 ครับ ชิพ D9NHL ตัวนี้เห็นเขาบอกว่ากินไฟจริงป่าวครับ

ที่เลือกไม่ถูกเพราะเห็นมีหลายๆท่านจับ ASRock ConRoe1333-D667 มาคู่กะ 2160 แล้วลากไปถึง 3GHz
    เลยไม่รู้ว่า P5LD2 SE/C จะไปถึงเหมือนกันหรือเปล่า เพราใจจริงอนากได้ ASUS มากกว่า งานดีกว่า
    ดูท่า ASRoCK จะไม่ค่อยทน(คิดไปเองหรือป่าว) คือเปลี่ยนคราวนี้แล้วคงไม่เปลี่ยนอีกนานน่ะครับเลยอยากเอาที่มันทนๆ

Comment

ASUS P5LD2 SE/C Rev 2.0 ครับ
      *ชอบไฟ ATX 12V. 24pin มากกว่า (ไฟนิ่งๆ)

Comment

คนอื่นๆว่าไงบ้างครับ

Comment

Asus โลดครับ

Comment

ASRock โลดเลยคับ
            จับ BSEL ซะ
            บัส 333 ชิลๆ

Comment

ตอนนี้ก็ BESEL อยู่ครับ แต่บอร์ด 4CORE DUAL VSTA มันไปได้แค่ 285 เอง เพิ่มไฟได้แต่ไม่รู้ว่ากี่โวลท์
              ไม่ได้เรื่องเล้ย

Comment

ผมก้อใช้ P5LD2-SE/C อยู่เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ทำ BSEL mod ปรับบัสไป 333*9 ได้ตามลายเซนต์ครับ แล้วทดแรม 1:1 Cl4 ไฟ 1.4 แรม 1.9 ก็นิ่งดีครับแต่ร้อนขึ้นมาหน่อย Full 60-62
                Last edited by Friday_13; 24 Aug 2007, 10:42:54.

Comment

Originally posted by Friday_13 View Post
                  ผมก้อใช้ P5LD2-SE/C อยู่เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ทำ BSEL mod แต่ปรับบัสไป 333*9 ได้ตามลายเซนต์ครับ แต่รู้สึกไม่ค่อยเสถียรครับ ถ้าจะทดแรมช่วยได้ไหม แล้วทดแรม 1:1 ต้องไปปรับตรงไหนครับ
                  นั่นน่ะสิครับ..ใครใช้รุ่นนี้อยู่ มันปรับทดแรมได้ไหมครับ

Comment

Working...
                  X