Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม hd sata ชอบมองไม่เห็นอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม hd sata ชอบมองไม่เห็นอะครับ

ใช้ๆ อยุ่ดีๆ restart เองแล้วหา hd ไม่เจอต้องถอดเสียบสาย data ใหม่ เป็นที่สายไม่ดีหรือเปล่าครับ หรือสายหลวม แต่สายอันนี้แถมมากะ mb A8N อะครับ

น่าจะเป็นที่สายครับ

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

หรือบางครั้งอาจจะเป็นที่ความร้อนก็ได้
        ของผมใช้มันหนักบางทีดับกลางคันเลย

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน
          งง ไม่รู้เป็นเพราะอะไร บางทีไฟดับ เปิดเครื่องใหม่มองไม่เห็นซะงั้น

ต้องเคลียร์ไบออส ถึงเห็น

Comment

กับบอร์ด NF4-D ก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ต้องเข้า BIOS แล้วก็ save ออกมาใหม่ก็เห็นแล้ว
            ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นอะไร สงสัย OC หนักไป หุ หุ

Comment

ผมก็เคยเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง เอาไปเครมหายเลยครับ เพราะตัวนั้นเหมือนมานจะเสียครับ เพราะมานจะเสียจิงๆๆ

Comment

ลองเอาไฟมาส่อง สิครับ แล้วจะเห็นว่าไอ่สายที่มันแถม มากับบอร์ดอะ มันจะเข้าไปในรูแบบเบี้ยว แบบไม่แน่น เพราะสายมันแข็งครับ

ถ้าไม่เอาสายงอๆ ให้มันค้ำกันดีๆ มันก็จะเป็นแบบนี้ละครับ เหอๆ ผมก็หาตั้งนาน อะไรวะ hd หายอีกละ -**-

ฮ่า ขี้เกียจต้องมานั่ง ดึงเสียบใหม่

เฉพาะนั้น ไปซื้อสายใหม่ดีกว่าครับ อันสองร้อย สายมันไม่แข็งอะครับ เวลาเสียบแล้วมันจะไม่หลวมออกมา แถมสวย งามอีก

^____________^

Comment

เคยเป็นครับ ผมเปลี่ยนสายก็หาย

Comment

Working...
                  X