overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ผมจะซื้อโทรศัพท์ รบกวนเซียนมือถือ ชี้แนะและลงความเห็นกับรุ่นที่ผมระบะด้วยครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Default ผมจะซื้อโทรศัพท์ รบกวนเซียนมือถือ ชี้แนะและลงความเห็นกับรุ่นที่ผมระบะด้วยครับ

ผมจะซื้อมือถือเดือนหน้า ราคาไม่เกิน 15,000 บาท ตอนนี้ผมมีในใจ 2 ตัวครับ

1. N73 We (World Edition)

2. 6110 Navigator

สิ่งที่ผมเน้นใช้งานคือ

1. GPS
    2. กล้อง
    3. ดูหนัง - ฟังเพลง
    4. ดีไซน์ (แต่ 2 ตัวนี้สู้ N70 กับ N72 ไม่ได้เลยครับ)

ผมอยากทราบว่า N73 We แสดงผล GPS ได้เหมือนตัว 6110 Navigator รึปล่าวครับ

และข้อดีข้อเสียของ 2 รุ่นนี้เท่าที่ผมหาข้อมูลมาคือ

1. 6110 Navigator ความละเอียดกล้อง 2 M แต่ N73 We 3.2 M
    2. ตัว N73 We จะเป็นแค่โปรแกรมแสดงแผนที่ แต่ 6110 Navigator จะเป็น Hardware
    3. N73 We แผนที่แสดงเป็นภาาอังกฤษ 6110 Navigator แสดงเป็นภาษาไทย

หรือท่านจะแนะนำรุ่นอื่นๆ ที่มีความสามารถสูงกว่า 2 ตัวนี้ แต่ราคาอยู่ในวงจำกัด จะเป็นประโยชน์กับผมมากๆ ครับ

แล้ว N73 We (World Edition) จะหาซื้อยากรึปล่าวครับ ตอนนี้ผมคงไปซื้อได้ไกลสุดก็แค่ฟิวรังสิต (กะว่าจะซื้อตามร้านที่มาเปิดขายในโลตัสด้วยซ้ำ ผมไม่ค่อยมีเวลาไปไกลๆ ครับ)

หรือซื้อตัว 70 Music Edition แล้วหาซื้อกล้องแยกต่างหาก ส่วน GPS ลืมไปได้เลย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

ถ้า Mod หน้าตาดี ใจดีผ่านมาเจอกระทู้ผม รบกวน Edit หัวกระทู้หน่อยนะครับ

ผมจะซื้อโทรศัพท์ รบกวนเซียนมือถือ ชี้แนะและลงความเห็นกับรุ่นที่ผมระบะด้วยครับ
    แก้เป็น ระบุ ครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

อยากเน้นหนักๆ gps ลเน6110naviครับ

อยากได้กล้องดีๆ เล่นn73 we

73 น่าจะเข้าประมาณตุลา-พฤษจิ หรืออาจจะเร้วกว่านั้น

Quote Originally Posted by legendofsud View Post
    อยากเน้นหนักๆ gps ลเน6110naviครับ

อยากได้กล้องดีๆ เล่นn73 we

73 น่าจะเข้าประมาณตุลา-พฤษจิ หรืออาจจะเร้วกว่านั้น
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

ผมว่า GPS ที่ป้อนคำสั่งในการสัมผัสหน้าจอไม่ได้เหมือนเป็นแค่ของเล่นครับ
    ไม่ได้โจมตีนะครับ โนเกียคิดยังไงไม่ออกแบบจอสัมผัสสำหรับรุ่นที่มี GPS
    เพราะการใช้งาน GPS จริงๆ ควรจะพิมพ์ง่าย ลากตำแหน่งง่าย ในการขับรถจะสะดวกมากครับ เว้นแต่คุณจะวางแผนการเดินทางมาล่วงหน้าแล้ว
    รุ่นที่เป็นตัวเลือกมานี่ใช้งานได้ดีครับสำหรับเป็นโทรศัพท์และเพื่อความบันเทิง
    แต่ถ้าใช้เป็น GPS ด้วยลองมอง PPC ที่ราคาไม่กระโดดไปมากอ่ะครับ
    ตอนนี้เห็น Dopod p800w ราคาเหลือ 18,000 แล้ว ดีกว่าทุกอย่างครับ เว้นแต่กล้องคุณภาพแย่

Quote Originally Posted by SwEeT~CuPs View Post
    ผมว่า GPS ที่ป้อนคำสั่งในการสัมผัสหน้าจอไม่ได้เหมือนเป็นแค่ของเล่นครับ
    ไม่ได้โจมตีนะครับ โนเกียคิดยังไงไม่ออกแบบจอสัมผัสสำหรับรุ่นที่มี GPS
    เพราะการใช้งาน GPS จริงๆ ควรจะพิมพ์ง่าย ลากตำแหน่งง่าย ในการขับรถจะสะดวกมากครับ เว้นแต่คุณจะวางแผนการเดินทางมาล่วงหน้าแล้ว
    รุ่นที่เป็นตัวเลือกมานี่ใช้งานได้ดีครับสำหรับเป็นโทรศัพท์และเพื่อความบันเทิง
    แต่ถ้าใช้เป็น GPS ด้วยลองมอง PPC ที่ราคาไม่กระโดดไปมากอ่ะครับ
    ตอนนี้เห็น Dopod p800w ราคาเหลือ 18,000 แล้ว ดีกว่าทุกอย่างครับ เว้นแต่กล้องคุณภาพแย่
    ขอบคุณครับ ผมก็ว่างั้นนะครับ แต่ 15000 นี่สุด ๆ ของงบที่มีแล้วครับ ใจจริงอยากจะไปเล่นพวก PDA มากกว่า แต่อ่านจากหลายๆที่แล้ว ข้อเสียมันก็เยอะครับ อีกอย่าง ผมคงไม่ได้ใช้ประโยชน์อย่างเต็มที่แน่ๆ ครับ

ผมเลยคิดใหม่ เอาแค่ มือถือธรรมดา แต่ขอให้มี GPS นิด กล้อง หน่อย ฟังเพลงได้บ้าง ดูหนังแก้เซ็งได้บางเวลา

แล้วมีรุ่นที่แนะนำนอกจากนี้รึปล่าวครับ ผมเองอยากเสียเงินทีเดียวให้คุ้มไปเลย ไม่อยากมานั่งเสียดายเงินที่หลังครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เสียดายตอนนี้ ไม่น่าจะมี BenQ P51 แล้ว (PPC)

มีทุกอย่างที่คุณต้องการในราคา 11000 บาท

ตอนนี้ถามใครเค้าก็บอกของไม่มีขายแล้วไม่ใช่หรอ

อยากด้ายยยย

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    เสียดายตอนนี้ ไม่น่าจะมี BenQ P51 แล้ว (PPC)

มีทุกอย่างที่คุณต้องการในราคา 11000 บาท

ตอนนี้ถามใครเค้าก็บอกของไม่มีขายแล้วไม่ใช่หรอ

อยากด้ายยยย
    http://www.smart-mobile.com/forum/vi...c.php?t=113651

สวยดีครับ

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

ไม่ซื้อแยกไปเลยครับ GPS เครื่อง มือถือ เครื่อง

Quote Originally Posted by Jam_jkids View Post
    ไม่ซื้อแยกไปเลยครับ GPS เครื่อง มือถือ เครื่อง
    เคยคิดครับ

แต่ผมใช้ GPS แค่นิด ๆ หน่อย ๆ ครับ

ว่าจะใช้ N73 ครับ ไม่ก็ N70 ประหยัดดีครับ หรือท่านมี PDA Phone ตัวไหนราคาไม่เกิน 15000 แนะนำบ้างครับ อยากได้แบบประหยัดๆ แต่ใช้งานได้คุ้มๆ น่ะครับ

OverclockZone Member

มือถือซื้อมาเผื่อใช้งานอะไรบ้างหล่ะต้องดูนะครับ

ตอนนี้ผมได้แล้วครับ
    ว่าจะซื้อตัวนี้ครับ

http://www.siamphone.com/catalog/asus/p525.htm

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เอ็น 73 ดีกว่ามากมายครับ อย่าไปคิดว่า gps บนมือถือจะจริงจังอะไรมากครับ เล็ก ๆ มองยากด้วย เอ็น 73 ดีกว่ามากมายเลยครับ ราคาไม่ตกด้วยนะครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

เชียร์ N73 อีกเสียง อีกอย่างนึง gps ของ nokia ถ้าจะใช้เต็มรูปแบบต้องจ่ายค่า license เพิ่มนะครับ ลองศึกษาดูก่อนครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ผมว่าจะซื้อ Asus P525 ครับ ตอนนี้ราคาเค้าลงเหลือ 12900 แล้วครับ จาก 15900 เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา ราคาลงจนน่าสงสัยเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks