overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: SATA-II 160GB Samsung 8MB ใช้ดีไหมครับ ทำไมราคาถูกกว่าเพื่อน

OverclockZone Member ezarsuwan's Avatar

Smile SATA-II 160GB Samsung 8MB ใช้ดีไหมครับ ทำไมราคาถูกกว่าเพื่อน

SATA-II 160GB Samsung 8MB ใช้ดีไหมครับ ทำไมราคาถูกกว่าเพื่อน
    สอบถามท่านผู้รู้ครับ

OverclockZone Member

สอย WD SEAGATE เหอะครับ

คุณภาพไม่รู้ แต่เครมไวกว่าแน่นอน

อ๋อ ประกัน SYNNEX นะครับ

OverclockZone Member minenet's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา

ใช้ดีครับเงียบมาก แล้วก็เสียแบบ เงียบๆครับ อย่าง Seagate WD นี่ พอใกล้จะได้เวลาเครมนี่ จะมี เสียง เหมือนน้ำเดือดเป็นสัญญาณเตือนครับ แต่ SAMSUNG ไม่มี อีกอย่างอย่างเดียว คือ เครม ช้า ครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ใช้Samsungเพราะเบื่อเเบบเดิมๆ ก็หลายปีเเล้ว ไม่มีปัญหาอะไรยังเงียบเหมือนเดิม

ราคาเนี่ยเคยดูอยู่ มันออกจะเเพงชาวบ้านไม่ใช่เหรอครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ดูนะ ก็ระวังเขาของรู่นเก่ามาเเล้วกัน
    ข้อมูลมีบบอกที่Samsungน่ะ ตรวจสอบดูละกัน

Hitachiก็น่าใช้นะ เขาผลิตให้IBM ในบ้านเราไม่ค่อยมีโฆษณา เมื่อก่อนก็เเพงกว่าตัวอื่นมากๆด้วย
    ปัจจุบันเห็นราคาลงมาเท่ากับตัวอื่น เเล้วยังได้Bufferมากกว่าด้วย

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ฮาร์ดดิสก์ของ Samsung ผมเคยซื้อมาจากเวปประมูล ครับ เป็นมือสองแต่ยังมีประกันอยู่
    ตอนซื้อมาก็มีเสียงดังแกกๆ อยู่ ใช้ได้ไม่เท่าไรก็เสีย ส่งเคลมแล้วก็ซื้อใหม่เป็น WD แต่ก็ได้รับของเคลมประกันกลับมาเลยขายเลยเป็นของใหม่ไป แล้วก็ใช้ WD มาจนปัจจุบัน

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ใช้อยู่ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ

samsung ก็ดีนะคับ เงียบดี ไม่ร้อนเหมือนซีเกตด้วย เครื่องผม ซีเกต ขึ้น 44 องศา แต่ ซัมซุง 37 เองนะ
    แต่ก็ไม่ชอบที่มันประกัน 3 ปีนี่แหละ ถ้า 5 ปีล่ะแจ๋วเลย

1.ซัมซุงกับฮิตาชิ ที่ราคาถูกกว่าอย่างอื่นเพราะเพิ่งทำตลาดในไทย
    2.เรื่องประกันความจริงศูนย์เขาก็น่าเชื่อถือพอสมควร
    3.เรื่องคุณภาพ ต้องรอคนใช้งานจริงมาบอก แต่ทราบมาว่า ฮิตาชิในโนตบุคทนมาก
    ซีเกตกับเวสเทิร์น
    1.ราคาแพงกว่าสองยี่ห้อข้างต้นแค่200-300 บาท ถ้าดีกว่าก็น่าลงทุน
    2.เรื่องประกันยอมรับว่ามั่นใจกว่า...และเชื่อมั่นมานาน
    3.คุณภาพก็ยอมรับได้ตามราคา คุณสมบัติขึ้นอยู่กับความจุของกิ๊ก+ราคา
    สรุปตอนนี้ว่า..
    ซัมซุงกับฮิตาชิ อาจจะต้องรอความมั่นใจไปสัก 1-3 ปีก่อนเพื่อรอดูว่าคนใช้ทั่วไปเป็นอย่างไร แล้วก็เลือกซื้อเวสเทิร์นหรือซีเกตอย่างใดอย่างหนึ่งมาใช้ไปก่อน..

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ประกัน SIS แล้วท่านจะเซ็ง บ. ใหญ่แท้ๆ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ฮาร์ดดิส samsung เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ ผมไม่ได้บอกว่ายี้ห้อเขาไม่ดีทั้งหมดนะ ถ้าTVนะ จะเชียร์ใจขาดเลย ภาพคมไม่แพ้SONYเชียว

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ปีแรกเนียน ปีอื่นไม่รู้

Bookmarks

Bookmarks