Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเน็ต Buddy ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเน็ต Buddy ครับ

อยากถาม เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ได้ใช้ อินเตอร์เน็ตของ buddy และทดลองแล้วช่วยเหลือผมที ผมนึกไม่ออกว่าจะทำอย่างไรแล้วครับ

ผมติดเน็ตบั๊ดดี้ ใช้โปรโมชั่น Tv on demand ครับ

ที่บ้านมีคอม 2 เครื่อง อยู่ชั้นบนทั้ง 2 เครื่อง มี จุดต่อสายโทรศัพย์ 1 จุด

ข้างล่าง มี ทีวี 1 เครื่อง อยู่ใกล้กับจุดโทรศัพย์อีก 1 จุด

คำถามจึงบังเกิดว่า

1.TV ข้างล่าง ผมจะใช้บริการ TV On Demand ได้หรือเปล่าว โดยจะใช้ set ที่ทาง buddy ให้มาในการดูหนัง ตรงชั้นล่าง ได้หรือไม่ และจะต้องมีวิธีติดตั้งอย่างไร
    2.ผมจะซื้อ เราท์เตอร์ มาต่อเน็ต ใช้ ชั้นบน และ lan กัน อยากทราบยี่ห้อ เราท์เตอร์ และวิธี แชร์เน็ตครับ

3.ผมสามารถ ทำใน ข้อ 1 และ ข้อ 2 พร้อม ๆ กันได้หรือไม่ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงนะขอรับกระผม

ยอมให้มันปรับ แล้วมาติด dreambox ดีก่าครับ

Comment

= =" เห็นออกข่าวว่า รายย่อย dreambox โดยสอยไปแล้วนี่

Comment

อิอิอิ มีหลายเจ้าครับ

Comment

Working...
        X