Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมชุดอยากแรงบ้าง จะเพิ่มแรมและ oc ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมชุดอยากแรงบ้าง จะเพิ่มแรมและ oc ได้ไหม

รบกวนด้วยครับเพิ่งเป็นสมาชิกของ overclockzone ได้อ่านกระทู้หรือบทความหลายๆบทความ ก็เลยเริ่มจะสนใจ คือผมอยากจะเพิ่มแรม และทำการ oc
    แต่ยังไม่รู้เทคนิคและวิธีเลยอ่ะ อีกอย่างเครื่องผมซื้อแบบชุดบนห้างมาก็เลยไม่ค่อยรู้สเปกละเอียดซักเท่าไร(ขอโทดด้วยที่ให้รายละเอียดได้ไม่มาก)แต่ที่ดูๆก็ประมาณนี้ IntelP4 3.06 GHZ MB ของ ACER RAM 256(น้อยมาก)bus667(ที่เมนบอร์ดใกล้ๆที่เสียบแรม fsb800คือไรหว่า..)
    การ์ดน่าจะ ATI RADEON X300 พอดีกว่ายิ่งบอกเดี๋ยวยิ่งงงกันใหญ่(โดยเฉพาะผมเอง อิๆ) ซื้อมาได้ปีครึ่งแล้ว คิดว่าน่าจะอัพอาไรเพิ่มได้บ้างครับ อยากแต่งแรงๆบ้าง ส่วนใหญ่ใช้ท่องเน็ต โหลดบิท แต่งถาพบ้างเล่นเกมเล็กน้อยตอนนี้ที่คิดคือจะเพิ่มแรมก่อน ซัก2g แถวละ1gจะมีปัญหากะเครื่องหรือป่าว ขอโทดด้วยที่ตั้งกระทู้ไม่น่าอ่านซักเท่าไร ลายตาเหลือเกิน
    เออ..ลืมบอกไปว่าเคยเข้าไปในbiosแต่หาที่ๆจะocแรมหรือcpuไม่มีเลย bios ยี่ห้อ AMT หรือว่าต้องกดสูตรไรเข้าไปหรือป่าว(เคยอ่านเจอในนี้)พอดีกว่ารบกวนมากแล้ว ขอบคุณครับ

ลองเอา cpu-z มาลงดูรายละเอียดหน่อยซิท่าน เผื่อมีเพื่อนใช้บอร์ดรุ่นเดียวกัน จะได้ช่วยแนะนำได้ถูก....

Comment

เพิ่มแรม คงเป็นทางเลือกแรกๆ ครับ ใส่เข้าไป 1 G หรือ มากกว่านี้

Comment

ระวังหมดประกันนะครับ อิอิ แต่ส่วนมากเครื่องแบรนด์มักไม่มีฟังชั่น oc ครับ

Comment

เห็นด้วยครับ
          เพราะเครื่องชุดส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีฟังค์ชั่นOCมาให้ครับ
          เพราะเคยใช้มาแล้ว- -*

Comment

สงสัยจะจิงอย่างที่บอกๆมาครับ หาฟังชั่นเข้าไป oc ไม่เห็นมีเลย ว้า..อย่างนี้ก็อดแรงแซงทางโค้งกะเขาอ่ะดิ เอาสเปกมาให้ดูนะครับ พอดีวันนี้ใช้เครื่องที่บ้าน วันก่อนใช้ที่ทำงาน เฮ่อะๆๆๆ(อ้าว แล้วจะเอารูปลงไงวะเนี่ย..)

Comment

Working...
            X