Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกียวกับ การเรียน อะครับ ระดับ ปวส เข้ามาคุยก่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกียวกับ การเรียน อะครับ ระดับ ปวส เข้ามาคุยก่อนครับ

อยากถามเกียวกับ การเรียน อะครับ ระดับ ปวส

ที่เกียว กับ ฮารด์แวร์ นี้ควรจะเรียนสาขาอะไรดีครับ

ก็คือพอดี สนใจ ฮาดร์แวร์ มากกว่า ซอฟแวร์

ช่วยแนะนําทีนะครับ

อิเล็กทรอนิกส์ครับ

Comment

อ่าผมจบแล้วครับ -*-

ปวช. อิเล็กทรอนิกส์
      ปวส. เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์
      ป.ตรี เทคโนโลยีสาระสนเทศ

Comment

อยากให้คุณคิด ดีๆก่อนนะครับว่าชอบอะไร แล้วลองศึกษาหาข้อมูลจากหลายๆที่ก่อน แล้วก็ที่เรียนด้วย แล้วคุณคิดว่าจบ ปวส. แล้วอยากเรียนต่อ ป.ตรี ก็ต้องหาช่องทางล่วงหน้าด้วยนะครับเพราะผม
        ก็จบปวส.แล้วก้อต่อตรี แต่ก็มีปัญหาตอนจะต่อตรีนิดหน่อย อยากจะเรียนพวกฮาร์แวร์ แนะนำ
        อิเลกทรอนิกส์คอมพิวเตอร์ครับ แล้วไปต่อ วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ปวส.2ปี+ตรี3 ปี=5ปี
        แต่ถ้าอยากจบไวก็ เรียนวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ เรียน4ปีจบ แล้วเลือกเรียนสาย Hardware เอา
        คุณลองดูเอาแล้วกันนะครับ ไม่มีอะไรได้มาง่ายดาย....

Comment

อย่างที่พี่ ๆ เขาว่าเลยครับ เราต้องดุก่อนว่าความชอบส่วนตัวแล้วชอบทางด้านไหน แล้วค่อยลงมือไปทางด้านนั้นครับ

Comment

ผมยังเลือก ม. กะคณะจะเข้าไม่ได้เลย เข้าปีหน้าแล้วด้วย เศร้า

Comment

Working...
            X