Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยวกับ opty 175 939 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเกี่ยวกับ opty 175 939 หน่อยครับ

opty 175 socket 939
    OSA175DAA6CD CCBWE
    core Denmark
    L1 2*128 Kb
    L2 2*1024 kb
    week 0546
    stepping xpmw
    clock 2.2ghz

ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ ถ้าจะเอามาใช้กะ
    dfi infinity nf4 sli
    ram corsair twin xms 2*512 v 4.2 tccd

ยังไม่เคยเล่น opty เลย
    Last edited by mass; 18 Aug 2007, 20:37:44.

ไม่รู้ว่าจะเหมือนกับ Athlon64 4400+ 939 หรือปล่าว เพราะว่าสเป็คทุกอย่างเท่ากันหมด
    ไม่ว่าจะเป็น L2, L1, หรือว่าคล็อก 2200 MHz เท่ากัน

รอท่านอื่นมาตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผมว่าต้องมีอะไร พิเศษ เกี่ยวกับ OPTY ที่มันไม่เหมือน athlon นะครับ
      ซึ่งจะเป็นอะไรนั้นผมไม่รูหรอกครับ
      ซึ่งผมคาดว่า มันเรียงกับนี้นะ
      sempron --> athlon --> opty ---> athom FX นะ ผมว่าจากดี ไปดีที่สุดนะผมว่า

ถ้าเป็น
      celelon --->P4--> PentiumD --->C2D--->C2D extreem นะ จากธรรมดาไปดี

ผมว่ามันจะต้องมีความพิเศษของมันน่ะแหละครับ

Comment

ถูก

Comment

opty นี่มานอะไรหรือครับ ใช่ Opteron หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็บอกได้อย่างเดียวว่า ชุดคำสั่งเป็นชุดคำสั่งแท้ ๆ นะครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ลองไปอ่านในเว็บ AMD ดูนะครับ

แล้วก็มานแล้วแต่การใช้งานด้วยนะครับถ้าเอามาใช้ผิดประเภทก็เหมือนเสียเงินเปล่า ๆ นะครับ เหมือนเอา Ferrari มาวิ่งเมืองไทยนะครับ ที่วิ่งยังไงก็ได้ไม่เต็มความสามารถนะครับ จะมีได้เต็มก็ไม่กี่เส้นนะครับ หุ หุ

Comment

OPTY เป็น CPU ตระกูล เครื่อง SERVER ของ AMD ครับ 939 ตัวนี้เป็นรุ่นใหญ่สุด และแรงกว่า 939 ระดับ 4400+ ด่วยครับ หากไม่เคยใช้ไม่รู้หรอก แต่ถ้าจะซื้อ มาใช้ ต้องเทียบราคาดีๆนะครับ ผมมีเพื่อนจะขาย มือ2 ไม่มีประกัน 6000 ราคาซื้อ 6000+ am2 ได้เลย อิอิ แต่รับประกันเรื่องความแรงแน่ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              OPTY เป็น CPU ตระกูล เครื่อง SERVER ของ AMD ครับ 939 ตัวนี้เป็นรุ่นใหญ่สุด และแรงกว่า 939 ระดับ 4400+ ด่วยครับ หากไม่เคยใช้ไม่รู้หรอก แต่ถ้าจะซื้อ มาใช้ ต้องเทียบราคาดีๆนะครับ ผมมีเพื่อนจะขาย มือ2 ไม่มีประกัน 6000 ราคาซื้อ 6000+ am2 ได้เลย อิอิ แต่รับประกันเรื่องความแรงแน่ครับ
              จริงแล้วผมจะให้เพื่อนหิ้วมาให้อ่ะครับ ใจจริงก็อยากลด สเปค เป็น 170 ราคา 114$ แล้วมาเพิ่มส่วนอื่นต่อ

แต่ก็แอบๆ ปันใจให้ AM2 อยู่เหมือนกัน
              เหอๆ เลยแอบเครียด + เสียดายของที่มีอยู่

Comment

Working...
              X