Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดp5k ใส่8800ultraได้สองตัวป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดp5k ใส่8800ultraได้สองตัวป่ะครับ

จากที่ดูแล้วมันใหญ่มากๆเลยใส่ได้ถึงสองตัวไหมนี่ผู้รู้ช่วยทีครับ

ไม่ได้ !!
    P5K มันใช้chipsetของ intel คือ P35 รองรับเทคโนโลยี Crossfire ของ Ati(เขียนถูกป่าวฟ่ะ)เท่านั้น

ถ้าจะSliของNvidia ต้องพวกStriker หรือบอร์ดอื่นที่ใช้ชิพ nforce เท่านั้น

Comment

หรือไม่ก็ลงหาแพทมาลงครับ แพทที่ทำให้ ชิบ intel เล่น sli ได้อ่ะครับ

Comment

ควรเปลี่ยนไรบ้างครับเนี่ย

Comment

Working...
        X