Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออณุญาติขอความช่วยเหลือด่วนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออณุญาติขอความช่วยเหลือด่วนคับ

ใช้ได้แล้วครับขออณุญาติปิดกระทู้เลยคับ mod ฝากช่วยย้ายไปหมวดที่เหมาะสมให้ด้วยนะครับ ^^ ขอบคุณครับ
    Last edited by shironeko; 19 Aug 2007, 00:06:48.

ช่วยกันหน่อยเด้ ไม่ได้ใช้ตัวนี้อ่ะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมานะครับ ไครู้บอกหน่อยนะ ไคไม่รุดันให้หน่อยนะคับ T-T

Comment

amdอ่ะ ดันไป เรื่องดันขอให้บอก

Comment

ช่วยดันครับ ไม่รู้อะ

Comment

ไม่เป็นอ่ะครับ ช่วยดัน ได้ DARK มาแต่ส่วนประกอบยังไม่ครบ เดาเอาว่าเป็นที่แรมอ่ะครับ อาจจะต้องเล่น bus800 ขึ้นไปครับ

ช่วยดันละกันครับ

Comment

น่าจะอัพไบอสก่อนเปลี่ยนน๊ะ แล้ว clear CMOS ก่อน ค่อยเปลี่ยนCPU

Comment

ลองดูที่ PSU หรือ ขาCPU775ที่M/B งอหรือเปล่า(เผื่อเผลอไปโดนตอนใส่CPU) หรือลองดูท่านอื่นดูค่ะ

Comment

ไม่น่าใช่ psuไม่พอ กับขางอนะคับ คิดว่าเกี่ยวกะปรับไบออส เพราะตอนนี้เอา cpu (p4 775)เก่ามาใส่ใช้ได้ปกติ - -" ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยพยายามไปกับผมนะคับ T-T
                  หรือ ram นู๋จะไม่ไหวอ่า
                  Last edited by shironeko; 18 Aug 2007, 23:30:25.

Comment

อัพเกรด ไบออส ตัวใหม่ดูหรือยังล่ะท่าน ลองทำที่ผมบอกไปแล้วดูก่อน ยังไงซะมันก็ควรบูทได้

Comment

ช่วยดันละกัน เดี๋ยวจะมารออ่านคำตอบด้วย

Comment

bios ล่าสุดแล้วคับ ถ้าจะอัพใหม่นี้อัพในวินโดวได้เลยใช่ไหมคับ แล้วค่อยเปี่ยน

Comment

ลอง up bios เป็นตัวล่าสุดหรือยังล่ะโยม

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ลองดูคู่มือ M/b นะครับ ว่าปรับเป็น Manual หรือ Auto ครับ เกี่ยวกับ FSB น่ะครับ ให้ปรับเป็น Auto ครับ แล้ว clear Bios หน่อยก็ได้แล้ว restore setting มาใช้ ... น่าจะหาย ลองดูครับ

Comment

ล่าสุดแล้วงับ T-T เดวขอไปลองอัพใหม่อีกรอบก่อนละกันนะงับ แล้วจะมาถามใหม่ T-T ไครุ้ช่วยสอนหน่อยนะงับ

Comment

Working...
                              X