Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออณุญาติขอความช่วยเหลือด่วนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เช็คในเว็บของ DFI มันเองดูก่อนครับ ว่า FSB 1333 ต้องใช้ ไบออส เวอร์ชัน ไหน

Comment

ไม่ทราบครับ รอผู้รู้มาตอบ จะรออ่านเป็นความรู้ครับ

Comment

ลองเคลียร์ cmos ก่อนครับ

Comment

dark = จอมืด อืม

Comment

ยกบอร์ด+CPU+RAM ไปให้ที่ร้านเซ็ทให้ดิ ไม่ได้คืน

Comment

Originally posted by layjung View Post
              น่าจะอัพไบอสก่อนเปลี่ยนน๊ะ แล้ว clear CMOS ก่อน ค่อยเปลี่ยนCPU
              ลองทำตามแล้วคับ T-T ปรากดว่าได้แล้วคับ อิอิ ลองอัพไบออสใหม่อีกรอบ+เคลียไบออส สรุปได้แล้วคับ ขอบคุณ คุณ layjung มากนะคับที่ชี้ทางสว่างให้พี่มืดของผม อิอิ ขอบคุณสมาชิกทั่นอื่นๆด้วยที่ช่วยเปนกำลังใจ ขอบคุณบอด ocz ที่ให้ความกรุณา ขอบคุณค้าบบบบบ

Comment

อัพเท่านั้นและต้องอัพ หุหุ

Comment

มาทีหลังเลยไม่รู้เรื่องเลย

ป.ล.อัพไบออสทำไงคับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

Working...
                  X