Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

ปัจจุบันการ์ดจอผมคือ

NVIDIA Geforce2 MX/MX 400

Mainboard Asus P4P800S-X

ซึ่งถ้าผมต้องการอัพเกรดการ์ดจอไม่เปลี่ยนบอร์ด
    มีการ์ดจอรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ที่ราคาสมกับคุณภาพ
    การใช้งานไม่มีอะไรมากครับ เล่นเกมส์ระดับธรรมดาๆ
    อย่าง war3 counter เฉยๆ
    มีงาน graphic แต่ก็ธรรมดาครับ ตามประสานักศึกษา

หรือว่าเปลี่ยนทั้งบอร์ดทั้งการ์ดจะคุ้มกว่า

ถ้าช่วยเปรียบเทียบให้ดูด้วย จะขอบคุณมากครับ

ถ้ามีเงินเกิน 5000 เปลี่ยนทั้งบอร์ดและจอ ถ้าน้อยกว่านั้นเปลี่ยนการ์ดจอ ดูบอร์ด it market สิ

Comment

งบเท่าไรครับ

1.CPU : E2140 *2500
      2.M/B : Asrock Conroe1333-D667 *2000
      3.RAM : Kingston DDR2(667) 1 GB *1500
      4.VGA: Galaxy 7300GT 256MB DDR3 *2800

ถ้าเกินงบก็เอา XFX 7300GT (AGP) ก็ได้ครับ
      http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=127

Comment

เพื่อความชัวร์

XFX 7300GT (AGP) ใช้กับบอร์ดผมได้ใช่มั้ยครับ
        ผมจะได้เอาตัวนี้ กับเพิ่ม ram แทน *-*

Comment

ได้ครับ

Comment

Working...
          X