Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลื่อการ์ดAGP 8X ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลื่อการ์ดAGP 8X ให้หน่อยครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ช่วยเลื่อกการ์ดAGP 8X ให้หน่อยครับ ของผมใช่ออนบอร์ดอยู่ แต่ติดตรงที่เคสผมมันเล็ก(ผมใช้ Dell OptiPlex GX270)ทำให้หาการ์ดที่ใส่ยากมาก รบกวนเพื่อนที่พอรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เครื่องผมใช้AGP 8Xได้ไม่มีปัญหา ผมลองเอาของเพื่อนมาใส่(ตัวการ์ดสูงประมาณ9ซม.)ใส่แล้วปิดฝาเคสไม่ได้ รบกวนแนะนำมาหลายๆรุ่นเลยนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

เค้าเรียกการ์ดแบบที่ท่านใช้ เค้าเรียกว่า Low Profile ครับ คือ Low Profile ทั้ง PCB และ PCI Bracket (แผ่นเหล็กที่ยึกกับเคส)ครับ

Comment

PCB แบบครึ่งอาจจะไม่ยากเท่าไรครับ แต่ PCI Bracket คงต้องเดินหาหน่อยครับ

Comment

ตามด้านบนเลยครับ

Comment

Working...
        X