Announcement

Collapse
No announcement yet.

MODEM ADSLมีแบบที่ไม่ใช่port USBป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MODEM ADSLมีแบบที่ไม่ใช่port USBป่าวคับ

ตอนนี้ใช้USBมันกินCPUมากเลยคับ พอดีเพิ่งมาติดADSLเลยมะค่อยมีความรู้คับ

มีครับ เป็นแบบเสียบผ่านสายแลน

Comment

ระบบเสียบผ่านแลนติดตั้งสายแจ๊คต่างจากเดิมอย่างไรคับ

Comment

เสียบเข้าพอร์ต LAN ไงครับ

config ผ่าน IE

Comment

ผมว่าแบบ LAN น่าดีกว่านะครับผมก็ใช้แบบ LAN ครับมี 4 รู

Comment

Originally posted by viewsakura View Post
            ผมว่าแบบ LAN น่าดีกว่านะครับผมก็ใช้แบบ LAN ครับมี 4 รู
            ผ่านระบบแลนคือถ้าเรามีการดแลนธรรมดาก็ใช้ได้หรือเปล่าคับหรือต้องมีอุปกรณืเสริมอีกครับ
            สายที่ออกจากสปริทเตอที่ปกติเข้าโมเดมเอาไปเข้าแลนแทนหรอคับ

Comment

สายที่ออกจากสปริทเตอที่ปกติเข้าโมเดมเอาไปเข้าแลนแทนหรอคับ
              เอาสายเน็ท เข้า switch 4รูก็ได้ เข้ารูหลัก (บางตัวต้องเสียบรูสุดท้าย แล้วแต่รุ่น ยี่ห้อ) แล้วรูที่เหลือก็เอาสายแลนเสียบไปพอร์ตแลนของคอมครับ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                ผ่านระบบแลนคือถ้าเรามีการดแลนธรรมดาก็ใช้ได้หรือเปล่าคับหรือต้องมีอุปกรณืเสริมอีกครับ

สายที่ออกจาก สปริทเตอร์ คือ สาย rj 11 เอาไปเข้าที่โมเด็ม ครับ

จากนั้นก้เอา สาย แลน ไปเข้ากับอีกช่องที่เหลือครับ ถ้าไม่ได้แชร์เนต ก็ใช้โมเด็มที่เป็น แลน พอร์ตเดียวก็ได้ครับ

Comment

Working...
                X