Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มไฟ V Core ควรเพิ่มทีละเท่าไรครับ(915)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มไฟ V Core ควรเพิ่มทีละเท่าไรครับ(915)

1.ผมใช้ pentium D 915 2.8 @ 3.2 (ตอนโน้นยังไม่แฟลส Bios) แต่ถ้าหากผมเพิ่มไฟให้มัน ควรเพิ่มที่ละเท่าไรครับ(ตอนนี้ยังไม่ได้เพิ่มไฟ)
    2.(ตอนนี้Flash Bios แล้ว) ผมโอเวอร์คล๊อกไม่ไปเลย พอโอแล้วเวลาทำงาน(ไม่ว่าอะไรก็ตาม) จะมีอาการจอฟ้าให้เห็น(แปปเดียวก็รีสตาท)
    3.(ปัจจุบัน Flash Bios กลับคืนเหมือนเดิมแล้ว) ผมควรจะใช้ Bios อันไหนดีอ่ะ

Thx

P5NSLI (Bios 0601,Bios 1401)

1.จะลากไปไกลๆก็ต้องเพิ่มไฟเยอะๆครับ ถ้าจะเพิ่มก็เพิ่มทีละนิดครับ สำหรับมือใหม่
    2.จอฟ้านี่ ถ้า oc ใช้งานแล้วจอฟ้า ต้องเพิ่มไฟ vcore
    3.ไม่รู้ครับ หุๆๆ

Comment

ทีละ 0.05 กะลังดี

Comment

3.ลองเล่นมันหลายๆตัวแหละครับ ตัวไหนเสถียรสุด คุณนั้นแหละที่จะทราบถึงจุดนี้ได้เอง....

Comment

ของผม ชอบ ให้มันสุดๆๆ ครับ แบบ ถ้าใช้ ไฟ 1.4 แล้ว ไม่ขึ้น โดด ไป 1.5 เล่ยครับ ดูดิจะขึ้นมั้ย

Comment

Working...
          X