Announcement

Collapse
No announcement yet.

driver for Notebook งง คร๊าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driver for Notebook งง คร๊าบบบบ

คือผมงงอะครับ เรื่อง driver การ์ดจอของ notebook กับ PC อะครับ ทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน แต่มันใช้กันคนละตัวเหรอครับ ผม ใช้ s41 อะครับ ลองโหลด driver จาก web ของ nvidia อะครับ แต่มันดันขึ้นว่า ไม่ตรงกับรุ่นที่คุณใช้ อยู่ทั้งๆที่ โหลด driver serie 8 มาชัดๆ แล้ว s41 มันก็ 8600Gs ไม่ใช่เหรอครับ

แล้วอีกอย่าง พอเล่นเกม ตอนลงเสร็จบางเกมมันจะมีเด้งบอกว่า spec เครื่องคุณไม่ผ่าน
    ทั้งๆที่ เกม มันก็น่าจะผ่านนะครับ งงง

แล้ว อย่างนี้ notebook จะสามารถ update drive การ์ดจอได้มั้ยครับ

ส่วนมากต้องเลือกที่จะหลอกไดร์เวอร์ว่าเป็น 8600M GT ครับ จริงๆกระทู้ที่อธิบายเกี่ยวกับการลงไดรเวอร์การ์ดจอ ของ S41 มีเยอะแล้วนะครับลองหาดู

Comment

Working...
    X