Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียนไวเลสอีกรอบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียนไวเลสอีกรอบครับ

พอดี เซิสไวเลสจากโน๊ตบุ๊ค เจออยุ่สองสามจุด แต่ละจุดเจอสัญญาน1ขีด ทำไห้ไม่สามารถคอนเนคได้ไม่ทราบว่ามีวิธีทำไห้ ดึงสัญญาณได้แรงขึ้นไหมครับ ใช้acer 3054 ครับ

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ได้โปรด

Comment

ต้องไปแก้ที่เครื่องส่งล่ะมั้งครับ ให้สัญญาณแรงขึ้น ไม่น่าจะแก้ที่เครื่องรับให้ไวขึ้นได้ หรืออาจจะได้ แต่ไปแก้ที่เครื่องส่งง่ายกว่าครับบ

เอาสิ งง กะตัวเองงงง มั่ววไปเรื่อยยยย

Comment

คงต้อง Wireless adaptor มาใช้ละครับเพราะที่แถมมากับโน็ตบุ๊คมันรับส่งสัญญาณได้ไม่ไกลนัก

ง่ายๆก็คือเสียตังละครับ หรือ ว่า ลองเดินหาเพื่อเช็คสัญญาณก็ได้ครับว่าตรงไหนรับสัญญาณได้ดีที่สุด

Comment

***งจากจุดส่งประมาณ 80 เมตรครับ มีต้นไม้บังพอสมควรครับ อยากทราบงิธี ที่ ใช้ไวเลสเราเตอร์ เซ็ตเป็นเครื่องรับ แล้วส่องต่ะนะครับ ทำได้ไหมเอ่ย แบบนี้ครับ
          เครื่องส่ง ===60-70เมตร=====> ไวเลสเร้าเตอร์ ที่แปลงเป็นภาครับและส่ง(คล้ายๆฮับ) ===10เมตร===> โน๊ตบุ๊ค
          จะสามรถทำตาบแบบที่ผมวาดขึ้นมาได้ไหม กับงบประมาณ 2000-3000
          เรือใครมีวิธีที่ดีกว่านี้แนะนำครับ

Comment

มันก็ทำได้นะคับแต่ต้องเป็น Wireless router หรือ Access Point ที่ทำหน้าที่เป็น repeater ได้นะครับ

แต่ผมว่าไปหา USB Wireless Adaptor ที่มีภาครับ-ส่งสัญาณดีๆๆมาใช้จะง่ายกว่านะครับตัวละประมาณไม่เกิน

1500 บาทเองครับ

Comment

อยู่***งจาก AP หรือ sub scriber สัญญาณมันก็อ่อนลงเป็นเรื่องปกติครับ ขยับเข้ามาไกล้ ๆ สัญญาณแรงขึ้นชัวร์ อิอิ

Comment

ถ้ามันขยับได้ก้อดีสิ มาช่วยผมยกบ้านข้ามคลองหน่อยสิ

Comment

มันก็ทำได้นะคับแต่ต้องเป็น Wireless router หรือ Access Point ที่ทำหน้าที่เป็น repeater ได้นะครับ

แต่ผมว่าไปหา USB Wireless Adaptor ที่มีภาครับ-ส่งสัญาณดีๆๆมาใช้จะง่ายกว่านะครับตัวละประมาณไม่เกิน

1500 บาทเองครับ
                  ==================================================================

ขอยี้ห้อและรุ่นด้วยครับ ถ้าได้แบบต่อสายอากาศได้จะดีมากครับขอสายอากาศซัก30เมตร

Comment

Working...
                  X