Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPUวิ่งไม่เต็มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPUวิ่งไม่เต็มครับ

ประกอบเมื่อกี้P4 2.4 เปิดมาวิ่ง1.61 เอง ครับ แล้วบัสตอนบูทมัน333 ผมใส่DDR400ไปแก้ไงครับ
    มันเป็นอะไรครับ

ไปปรับใน BIOS นะ
    Disabled C1E / CPU Speed step
    แล้วก็ไปปรับบัสแรมเลือก DDR400 ได้เลย (สงสัยใช้บอร์ด Asrock ตั้ง AUTO)

Comment

ลองก่อนน๊ะ

Comment

เป็นบอร์ดGAGIBYTE ครับ ยังทำไม่ได้เลยclr cmos ได้ป่าว

Comment

ล๊อกตัว X ปิด C1E กับ TM2 (Disablid 2 ตัวนี้)

Last edited by TWK.; 19 Aug 2007, 23:22:22.

Comment

ปรับบัสให้ได้ 400 ตรง SPD 2.0 > 2.5 >3.0 ไล่ไปเลื่อยๆ จนด้านล่างได้เป็นบัส 400 นะ (ถ้าเกินไปมากๆ มีเดี้ยงนะ)

Comment

จะพยายามครับ ไบออสของ Award หน้าตามันไม่เหมือนกันของมก่อนน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ TWK.
              Last edited by @MoNsTeR@; 19 Aug 2007, 23:56:39.

Comment

มันเข้าไปปรับเมนูไหนเนี่ย

Comment

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
                  จะพยายามครับ ไบออสของ Award หน้าตามันไม่เหมือนกันของมก่อนน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ TWK.
                  คุ้น ๆ ว่าจะเป็น Socket 478 หรือเปล่า ถ้าใช่กไม่มีครับ แต่ถ้าเป็น Socket 775 ให้เข้าไปที่ Advance BIOS Features แล้วเลือก CPU Configuration แล้วจะเจออย่างที่คุณ TWK. ว่าไว้ล่ะครับ
                  Last edited by tanawat30; 20 Aug 2007, 10:34:48.

Comment

ลอง Load optimized defaults ดูก่อนนะครับ
                    ใช้บอร์ดรุ่นอะไรครับ P4 S478รึเปล่าเนี่ย
                    เข้าใจว่า P4 2.4G/BUS800 แต่เมนบอร์ดรองรับแค่ บัส533(12*133)
                    ลองลากดูก่อนนะครับ

Comment

http://www.gigabyte.co.nz/Support/Mo...tName=GA-8S648
                      เรื่องแรม ผ่านแล้วครับวิ่งที่333แต่CPUนี่วิ่งเต็มได้ไหม2.4มองเห็นแค่1.6

Comment

บอร์ดตัวนี้รองรับ fsb 533 ใส CPU fsb 800 (12*200)เปิดติดนี่ก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ..อิอิ แต่มันก็วิ่งแค่ 533 ครับ(12*133ได้ประมาณ1.6) อยากได้เยอะ ต้องลาก..

Comment

กำทำมาทั้งคืน เปลื่ยนนๆๆๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X