Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง 2 OS แต่มันไม่มีให้เลือกครับ boot เข้า XP เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง 2 OS แต่มันไม่มีให้เลือกครับ boot เข้า XP เลย

ลง Vista ก่อนแล้วลง XP อะครับคนละไดรฟ์กัน

แก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ปกติต้องลง XP ก่อน Vista นะ แต่ลองดูก่อนก็ได้ นะ

Comment

อิจฉาคนมี Vista ใช้แฮะ....หุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ปกติต้องลง XP ก่อน Vista นะ แต่ลองดูก่อนก็ได้ นะ

ผมกำหนดที่advace settingก็มะได้ แต่ไม่แน่จัยว่าลงOSไหนก่อนกัน

Comment

ของผมมันมี /noexecute=optin /fastdetect /usepmtimer ตามหลังด้วยอะครับต้องลบอะเปล่า

Comment

แล้วอีกอย่างมัีนก็ไม่เจอวิสต้าด้วยอะ - -

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

เคยมีคนมาถามแล้วนะคับ แล้วเค้าส่งlinkที่พันทิบให้ ไม่รู้มีไหน หาไม่เจอ

Comment

ตามปกติ เวลาจะใช้ multi-os ต้องลงวินโดว์ตัวที่เก่าที่สุดไปหาใหม่ครับ (จำ)

ป.ล. ลองหาโปรแกรมพวกที่มันให้บูตหลายๆอันอ่ะ เช่น Boot Magic มาลองดู...ได้ชัวร์

Comment

ลง 2 os นะครับให้ลง xp ก่อนครับแล้วค่อยลง vista ตามครับ ที่สำคัญนะครับจะต้องลงคนล่ะไดร์กันนะครับ เช่น ลง xp ไดร์ c: ให้ลง vista ที่ไดร์ d:ครับ
                    โชคดีครับ

Comment

ไปดูในนี้นะครับเผื่อช่วยได้
                      http://www.pantip.com/tech/article/author.php?id=42

Comment

Working...
                      X