Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขียนDVD-RW princo ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขียนDVD-RW princo ไม่ได้

ผมซื้อมาใช้ พอใส่แผ่นเข้าไปมันก็อ่านเจอนะครับ แต่ทำไมเขียนไม่ได้ก็ไม่รู้ เพิ่งเคยใช้ด้วยอ่ะคับ ต้องทำอะไรก่อนรึเปล่า ใช้ ASUS DRW-1814BLT V1.13 ครับ
    Last edited by zuneoh; 20 Aug 2007, 16:55:51.

ไม่มีใครรู้เลยหรอเนี่ย

Comment

ไม่มีใครรู้เลย..........

Comment

แล้วลงโปรแกรมเขียน เช่น Nero แล้วหรือยัง?

Comment

ลงแล้วครับ ผมลองดูข้างในมันเป็นอย่างนี้น่ะคับ

Comment

พอเขียนแผ่นที่ไรมันก็ดีดออกมาเลยครับ แล้วก็บอกว่าล้มเหลว ปล.ใช้ nero 7.9.6 ลองโปรแกรมอื่นก็เป็นเหมือนกัน จะลบแผ่นก็ดีดออกเลย ไม่รู้ว่าลบรึเปล่า มีใครเป็นอย่างงี้บ้างมั้ย แผ่นยี่ห้ออื่นผมยังไม่เคยลองอ่ะนะ ใครใช่ยี่ห้ออื่นมาบอกด้วยครับ พึ่งเคยใช้ DVD-RW อ่ะ ไม่ประทับใจเลย

Comment

คุณซื้อมาเป็นกล่อง รึป่าว ลองเปลี่ยนแผ่นใหม่ดู ถ้าเกิดเหมือนเดิมเอาไปเปลี่ยนได้ทั้งกล่อง เพราะเคยไปซื้อเค้าบอกว่าถ้า 5 แผ่นบนไรท์ไม่ได้ให้นำทั้งกล่องไปเปลี่ยนได้เลย

ลองหายี่ห้อ อื่นมาลองดูครับ แนะนำ OHAYO ถูกด้วย ดีด้วย (ความเห็นส่วนตัว)

แผ่น +RW เราสามารถไรท์แบบมัลติได้(ไม่แน่ใจ) แผ่น -RW ไรท์แบบมัลติไม่ได้เหมาะกับไรท์หนัง DVD

Comment

ลองทั้ง 10 แผ่นเลยครับ ดีดทั้ง 10 แผ่นเลย แล้วผมซื้อมาก่อนหน้านั้นอีกแผ่นอ่ะคับ เป้นเหมือนกันเลย อย่างงี้เป็นที่แผ่นรึเปล่า

Comment

ASUS อีกแล้ว ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นที่อะไร หน้าต่างล้มเหลวมีรายละเอียดอีกใหมครับ

Comment

ลอง Upgade Fireware ดูครับ

Comment

เบิร์นออารายเหรอ คอมไพลของดิสตรงกันกับไฟล์หรือเปล่า

Comment

ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นของ Nero ดูครับ

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ไข

Comment

น่าจะลองเอาแผ่นไปไรท์ดูกะเครื่องเพื่อนหรือว่าคนข้างบ้านดูน่ะ ก็น่าจะรู้แล้วว่าเป็นเพราะอะไร ท่าทางจะได้DVD writer ตัวใหม่

Comment

แผ่นไม่ดีมากกว่า ยี่ห้อนี้เลิกซื้อนานแล้ว

Comment

รุ่นเดียวกับผมนี่ ผมลงneroตั้งแต่ 6.3-7.9ไม่เคยมีปัญหาผมใช้แผ่นแต่ขิงsony

Comment

Working...
                              X