Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังอยากได้ LCD ซักตัวครับ แต่เลือกไม่ถูก....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังอยากได้ LCD ซักตัวครับ แต่เลือกไม่ถูก....

ตอนแรกชอบของ 22 นิ้วของ HP เพราะมันบิดตั้งได้ ผมว่ามันสะดวกในการ
    เอาใช้อ่าน Doc เล่นweb และก็ Photo อ่ะ แต่เห็นเค้ามาประกันปีเดียว
    เองอ่ะ และดู ๆ สีออกแปลก ๆ รู้สึกว่า ขอบfontดำกะพื้นขาว
    จะออกแดง ๆ น้ำเงิน ๆ เหมือนสีมันเหลื่อมๆนิด ๆ ไม่รู้ว่าจอ LCD ทุกตัวเป็นอย่างงี้ป่าว (ตอนนี้ยังใช้จอหลอดแก้วอยู่เลย)

พอดีมาเห็นจอเทพ dell นิ้วของท่าน bird หลายคนที่นี้ชมอย่างมากเลย ว่าเทพ ๆ มากมายเลย และก็ประกันเทพ ๆ 5 ปีด้วยเลยอ่ะชอบ ก็เลยชักอยากสนใจอยากได้แล้วซิ มันก็สู้ราคาไหวนะแต่ไม่เคยเห็นกะตาตัวเองจริง ๆ ซักทีว่าเทพๆแค่อ่ะครับ เพราะไม่รู้ไปหาดูที่ไหน ถ้าสั่งมาแล้วไม่ชอบละฮาเลย อีกอย่างราคานี้มันซื้อ ของ HP ได้ 2 จอเลยนะเนี้ย....เอ.....แล้วมันจะคุ้มค้าักับอีก 2 นิ้วที่ิเพิ่มขึ้นมาป่าวหว่า

อีกอย่างราคานี้ มันซื้อ LCD TV 32 นิ้ว ได้สบายเลยนะเนี้ย ดูกันอลังการกันไปเลย*0* แต่ถ้าเอาเป็น tv มาเป็น mornitor ก็ไม่ว่าเวลาอ่าน font ต่าง ๆ จะมีปัญหาพวกจองนาน ๆ แล้วปวดตาหรือป่าวอีกเพราะผมต้องใช้มันเกือบทั้งวันอ่ะครับ

ก็เลยอยากถามว่าผมควรเลือกตัวไหนดีครับ 3 ตัวนี้อ่ะ

ปล. ตอนนี้ใช้ sony G500 21นิ้ว (ขุดมาจากเซียงกง) กะ X1600

ปล2. เน้นใช้ได้ประเภท
    เล่นweb เขียนcode ดูหนัง(เน้นHDTV) กราฟฟิกแค่ทำบนweb โหลดบิต และ camfrog เล่นเกมส์นิดส์นึง

ขอบคุณทุก ๆ คนที่เข้ามาด้วยครับ

ตอนนี้ผมก็อยากได้lcd32นิ้วอยู่เหมือนกันครับเพื่อนๆช่วยแนะนำผมด้วยนะคร้าบ ตอนนี้ใช้20นิ้ววายสกรีนbenQ

Comment

ไม่มีใครสนใจเราสองคนเลยยยยยยยย

Comment

ผมเชียร์ dell นะ
        แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กะงบของท่าน
        จอผมก็เสียเหมือนกัน (crt จอโค้ง) ตอนนี้ใช้ 15 นิ้วอยู่ ปวดตาอย่างแรง เหอๆ

Comment

Working...
        X