Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เวลา เข้าเวป แล้ว error ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เวลา เข้าเวป แล้ว error ตลอดเลย

ช่วยด้วยครับ เวลา เข้าเวป แล้ว error ตลอดเลย

คือ ผมใช้เนตที่หอ อะ ทีแรกนึกว่าเป็นโทรจัน ลองสปกน เครื่องตัวเอง ดูแล้วไม่ พบอะไร

แต่เวลาคนใช้เยอะๆ จะเป็น ตลอด ดึกๆ ที่ คนไม่ค่อยใช้ เนต ก็ ปกติ ดี

แบบนี้ผม สงสัยครับ ว่า อาจจะเป็น ที่ เครื่อง แม่ข่าย ติด โทรจันหรือเปล่า

เพราะ error code มีลิ้ง url แปลกๆ ติดมาด้วย

เปิดเวป บาง เวป ก็ จะไม่มีการแสดงผล แล้วเวลา กด start ของ dot a ก้ จะไม่ แสดงผล เช่นกัน

แบบนี้เป็นเพราะอะไรเหรอท่าน ช่วยวิเคราะห์ ที

ผลการทดสอบเบื้องต้น เวปไหนที่ ใช้การ แสดงผลของ active x จะไม่แสดงผลเลย
    เช่น www.pantip.com , www.advice.com เวปพวกนี้จะ โหลด เสร็จแล้ว ไม่มีการ แสดงผล เลย

Last edited by newzbaba; 20 Aug 2007, 16:23:29.

Originally posted by newzbaba View Post

คือ ผมใช้เนตที่หอ อะ ทีแรกนึกว่าเป็นโทรจัน ลองสปกน เครื่องตัวเอง ดูแล้วไม่ พบอะไร

แต่เวลาคนใช้เยอะๆ จะเป็น ตลอด ดึกๆ ที่ คนไม่ค่อยใช้ เนต ก็ ปกติ ดี

แบบนี้ผม สงสัยครับ ว่า อาจจะเป็น ที่ เครื่อง แม่ข่าย ติด โทรจันหรือเปล่า

เพราะ error code มีลิ้ง url แปลกๆ ติดมาด้วย

เปิดเวป บาง เวป ก็ จะไม่มีการแสดงผล แล้วเวลา กด start ของ dot a ก้ จะไม่ แสดงผล เช่นกัน

แบบนี้เป็นเพราะอะไรเหรอท่าน ช่วยวิเคราะห์ ที

เข้าเว็บอื่นแล้วขึ้นแบบนี้ป่าว ถ้าไม่ขึ้นก็เป็นที่เว็บเค้าแล้วแหละ อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะ

Comment

ลองไม่ใช่IE ดูก่อนเเล้วกัน

Comment

newz

ขึ้นแบบนี้ทุกเวปเลยครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by mrchosit View Post
          ช่วยแนะนำหน่อยครับ web browser ตัวไหน ที่เล่นดอด เอได้บ้างงะ

Comment

กำ

Originally posted by mrchosit View Post
            ลองใช้ตัวอื่นก็เป็นเหมือนเดิมครับ (firefox)

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
              ลองใช้ตัวอื่นก็เป็นเหมือนเดิมครับ (firefox)
              ลองเอาติ๊กถูกออกแล้วกด ok ดูดิต่อไปจะขึ้นป่าว

Comment

กำ

Originally posted by Manson View Post
                ลองเอาติ๊กถูกออกแล้วกด ok ดูดิต่อไปจะขึ้นป่าว
                ไม่มีการแสดงผลเลยครับ

Comment

ดันท่านๆๆ

Comment

ไม่ต้องคิดมากท่าน ลองเล่น Firefox ดูก่อนเน้อ แล้วท่านจะลืม IE (เชียร์ไปเปล่าหว่า หุหุ)

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ไม่ต้องคิดมากท่าน ลองเล่น Firefox ดูก่อนเน้อ แล้วท่านจะลืม IE (เชียร์ไปเปล่าหว่า หุหุ)
                      ตามนี้เลยครับ ลืมไปแล้ววววIE

Comment

IE มันก็ไม่เลวร้ายขนาดนั้นหรอกครับ เหลือบไปดูด้านซ้ายบนของจอ

ชะอุ้ย ตูกำลังเปิด FireFox นี่หว่า

Comment

Firefox เหมือนกันไม่ได้เชียนะ อิอิ

Comment

คือผม ลอง firefox แล้วมันก็ยังเป็นอยู่อะครับ

Comment

Working...
                            X