Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ คอมกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ คอมกระตุก

ปัญหามีอยู่ว่าเวลาดูหนังหรือเล่นเกม ภาพจะกระตุกค่ะ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลยนะคะ
    เกมที่เล่น o2jam ค่ะเกมเดียว(กระตุกทั้งตัวออนไลนแล้วก็ออฟไลน) กระตุกยิกๆเลยค่ะ ลงไดรเวอร์ใหม่ก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าเกิดจากอาไรหรอคะ
    พี่ๆ ช่วยตอบหน่อยนะคะ T T เปนมาเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

สเปคเครื่องค่ะ
    cpu celeron 1ghz
    ram 632
    vga radeon 7000 series

เดี๋ยวนี้เล่นไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่อ่ะครับ ตัวMODอ่ะเปล่า
    เรื่องความร้อนของการ์ดเป็นงัยมั้งเอ๋ย

Comment

ก่อนมันจะเป็นทำอะไรไปมั่ง เช่น ลงวินโดว์ใหม่ ลง driver หรือทำอะไรไปบ้างครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เดี๋ยวนี้เล่นไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่อ่ะครับ ตัวMODอ่ะเปล่า
        เรื่องความร้อนของการ์ดเป็นงัยมั้งเอ๋ย
        ใช้ตัวที่แถมมากะกาดจอเลยค่ะ แต่เรื่องความร้อนนี่ หนูไม่รุ้ค่ะ ทำไงหรอคะ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          ก่อนมันจะเป็นทำอะไรไปมั่ง เช่น ลงวินโดว์ใหม่ ลง driver หรือทำอะไรไปบ้างครับ
          ก่อนเป็นไม่ได้ทำไรเลยค่ะพี่ แต่หลังเป็น ลงไดร์เวอใหม่ค่ะ แต่ภาพก็ยังกระตุกอยู่ค่ะ

Comment

ลองไม่ได้ทำอะไรเลยแล้วเช็ค cpu ดูครับ เผื่อมีพวก virus หรืออะไรบางอย่าง

และลองหาโปรแกรมเช่น speedfan มาดูความร้อน ครับ

ลองกด ctrl + alt + del แล้วดูที่ performance ตรง cpu usage มี % ขึ้นเยอะใหม ตอนไม่ได้ทำอะไรเลย
            กับ PF usage ครับ
            Last edited by 1two3; 20 Aug 2007, 18:58:30.

Comment

Working...
            X