overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

tonzakung's Avatar

Default แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

http://www.biostar.com.tw/app/en-us/...t.php?S_ID=286

เมนบอร์ดราคาประหยัดครับ ราคา 3650

เอารูปเมนบอร์ดมา ให้ดูก่อน ส่วน ผลทดสอบยังมะได้ทำเลย ฝรั่งเค้าบอร์ดนี้ พาเจ้า E6700 ไปวิ่งที่ 5.2 ghz กร๊ดดดด:Smilie19:

Last edited by tonzakung; 22 Aug 2007 at 20:53:57.

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

แจ่มครับ... ใช้ Biostar Torce965PTมาตั้งนานละไม่เคยมีปัญหาไร โหมดOCปรับง่าย UP BIOS ก็สะดวกรวดเร็ว อยากลองเหมือนกันBiostar TP35D2-A7 เปิดราคามาก็ถูกกว่าพวก ในความสามารถพอๆกัน..น่าเล่นจริงๆครับ แต่อาจไม่ดังเหมือนเจ้าอื่น เพราะ บริษัทนี้ไม่ทำตลาด/ของนำเข้าน้อย/หาซื้อยาก..

I Love Biostar.. อิอิ..

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ผมก็กำลังจะได้มาเล่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เอาผลของเวบนอกไปดูก่อนละกันครับ

Biostar oc@XS

OverclockZone Member amed's Avatar

ไม่มี Biostar TA690G เหรอ อยากได้อยู่

OverclockZone Member คิม's Avatar

น่าสนมักๆ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ใช้ตัวนี้อยู่ครับแE2160 BSEL@3GHz ลากทีเดียว 266---333 ไฟเดิมซิ้งเดิมแรมบ้านๆ D9NHL 667 2G
    ทด1:1 ไว้รอซิ้งมาก่อนแล้วจะพามันไปอีกเพราะตออนนี้ร้อนตับแตก เดี๋ยวจะเอาผลเทสจมาให้ชมคร้าบ

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    ใช้ตัวนี้อยู่ครับแE2160 BSEL@3GHz ลากทีเดียว 266---333 ไฟเดิมซิ้งเดิมแรมบ้านๆ D9NHL 667 2G
    ทด1:1 ไว้รอซิ้งมาก่อนแล้วจะพามันไปอีกเพราะตออนนี้ร้อนตับแตก เดี๋ยวจะเอาผลเทสจมาให้ชมคร้าบ
    มันต้องทำ BSEL ด้วยเหรอครับ ผม งง นึกว่าจะจับลากได้เลย - -

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    Quote Originally Posted by tonzakung View Post
    มันต้องทำ BSEL ด้วยเหรอครับ ผม งง นึกว่าจะจับลากได้เลย - -
    บอร์ดมันช่วย BSEL ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปทำมันหรอกครับ อันนั้นไว้ใช้สำหรับบอร์ดที่ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้น่ะครับ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    บอร์ดมันช่วย BSEL ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปทำมันหรอกครับ อันนั้นไว้ใช้สำหรับบอร์ดที่ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้น่ะครับ
    ตัวนี้มันปรับทดแรม fix ค่าไม่ได้ครับ ถึงเลือกให้วิ่งที่ 667 มันก็จะวิ่งตามอัตราทดเดิม 3:5 ครับ
    แค่ปรับจากบัส 200 ไป 266 แรมก็วิ่งไปที่ 800 แล้วครับ ผมใช้แรม 667 ครับ ถ้า BSEL แล้วมันจะเปลี่ยนอัตราทดเป็น 1:1 อัตโนมัติครับ แล้วก็ลากได้เลยครับ

ตัวนี้มันปรับทดแรม fix ค่าไม่ได้ครับ ถึงเลือกให้วิ่งที่ 667 มันก็จะวิ่งตามอัตราทดเดิม 3:5 ครับ
    แค่ปรับจากบัส 200 ไป 266 แรมก็วิ่งไปที่ 800 แล้วครับ ผมใช้แรม 667 ครับ ถ้า BSEL แล้วมันจะเปลี่ยนอัตราทดเป็น 1:1 อัตโนมัติครับ แล้วก็ลากได้เลยครับ
    อ้อ... ลืมไป มันมีบั๊กเรื่องการทดแรมใน bios อยู่จริงๆครับ คงต้องรอให้มี bios ตัวใหม่มาแก้ก่อน

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

บอร์ดตัวนี้น่าสนใจมากๆ เป็นบอร์ดชิบ P35ที่ถูกที่สุดแต่แรงไม่แพ้รุ่นแพงๆ เสียอย่างเดียว
    มันไม่มี raid

OverclockZone Member meentada's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ บางนา กาญจนบุรี

no Raid
    no Capa solid
    ภาคจ่ายไฟแค่ 3 เฟต
    และที่สำคัญ ไม่ตี ตลาด กลัว มีปัญหา เวลา เครม ของไม่ มีครับ

ก็ราคามันถูก ดีคับ อิอิ

Quote Originally Posted by meentada View Post
    no Raid
    no Capa solid
    ภาคจ่ายไฟแค่ 3 เฟต
    และที่สำคัญ ไม่ตี ตลาด กลัว มีปัญหา เวลา เครม ของไม่ มีครับ
    เป็นน้องของนาย gigabyte technology รึเปล่าครับเนี่ย เหอๆๆ เห็นเชียร์ออกนอกหน้าจัง

OverclockZone Member meentada's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ บางนา กาญจนบุรี

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    เป็นน้องของนาย gigabyte technology รึเปล่าครับเนี่ย เหอๆๆ เห็นเชียร์ออกนอกหน้าจัง

ไม่ได้เป็น ครับ ท่าน

และที่ ผม โพส ไปข้างบนนั้นก็แค่ แสดง ความ คิดเห็น ครับ คนที่อ่าน จะได้รู้ถึง ข้อ ดีข้อเสีย

ท่านนั้นแหละเป็นไรครับแล้วทำไมต้องใช้ไอ้ตัวนี้ด้วยครับ

เป็นน้องของนาย gigabyte technology

ข้อความข้างบน เพื่ออะไรครับ พี่ผมไม่ได้ชื่อนั้น หรอก ครับ
    เวลา โพส อย่าให้ กระ ทบคน อื่น ได้มั้ยครับ โตๆแล้ว

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ไม่ต้องสนใจหรออกครับน้องใครพี่ใคร แต่ไงมันก็ไปบัส 500+ได้ กะ 5.2 gb ได้ บอร์ดในราคานี้ไปยากนะครับ
    น่าสนใจตัวหน่งว่าได้เลย ถ้าไม่ซีเรียสไรเกินไป ปล.ที่สำคัญผมรู้มาว่ามันเข้ามาน้อยมากหาซื้อยากแต่ผมก็ไปคว้ามาได้ตัวหนึ่ง...อิอิ เด่วลองเล่นดูว่าจะดีไม่ดีมันต้องลองเองถึงจะรู้ว่า นรกมีจริง ร้อนแรง

แรงแบบงบน้อยๆ...คร้าบ

Quote Originally Posted by meentada View Post
    ไม่ได้เป็น ครับ ท่าน

และที่ ผม โพส ไปข้างบนนั้นก็แค่ แสดง ความ คิดเห็น ครับ คนที่อ่าน จะได้รู้ถึง ข้อ ดีข้อเสีย

ท่านนั้นแหละเป็นไรครับแล้วทำไมต้องใช้ไอ้ตัวนี้ด้วยครับ

เป็นน้องของนาย gigabyte technology

ข้อความข้างบน เพื่ออะไรครับ พี่ผมไม่ได้ชื่อนั้น หรอก ครับ
    เวลา โพส อย่าให้ กระ ทบคน อื่น ได้มั้ยครับ โตๆแล้ว
    ผมแค่สงสัยเฉยๆ เห็นสไตล์การโพสคล้ายๆกัน ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เห็นต้องร้อนตัวเลยนี่ครับ

ผมแค่สงสัยเฉยๆ เห็นสไตล์การโพสคล้ายๆกัน ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เห็นต้องร้อนตัวเลยนี่ครับ

ถ้า มีคน มาว่า คุณ จะอยู่ เฉยๆ ให้เค้าว่ามั้ยครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณ ครับที่ออกมาชี้แจง

ดีครับ..มีไรกันก้อคุยกันดีๆครับ ไม่ต้องใช้คำไม่สุภาพครับ นับถือๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks