overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ถามทางไปพันธุ์ทิยพ์หน่อยคับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default ถามทางไปพันธุ์ทิยพ์หน่อยคับ

คือผมจะไป 1000 ทิพย์อะคับ โดยใช้บริการ bts
    โดยผมสามารถเริ่มเดินทางโดย bts ได้จากสองที่คือ สยามกับอนุสาวรีย์
    แล้วผมจะต้องทำไงต่อคับ หมายถึงจะเลือกสถานีไหน

OverclockZone Member

นั่ง taxi จากสยามมา ผมว่าไม่น่าเกิน 60 บาท อิอิอิ

ไปไหนไม่เป็น โบกตลอดด

นั่ง ปอ.79 จากหน้า paragon ได้คับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

113 จาก มาบุญครอง
    38 จาก ​อนุสาวรีย์

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ใช้เวลานานมากไหมคับ
    จากทั้งที่มาบุญครอง และอนุสาวรีย์

ปล.ถามอีกข้อ ถ้าจะกลับนครปฐมทำไง
    เมื่อเช้าไปพารากอน กว่าจะควานหาทางกลับได้แทบตาย รถติดมากๆๆ
    แถามบ้านนอกผมไม่เคยติดหยั่งงี้เลยยย
    Last edited by นายบุ๊ง; 20 Aug 2007 at 20:57:52. Reason: ลืมๆ

OverclockZone Member zman's Avatar

140 จากสาวรีย์

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

อิอิ สาย 38 นี่ยังขับซิ่งเหมือนเดิมป่าวครับ

manver's Avatar
    เรามีกรรม เป็นสมบัติติดตัวกันทุกคน

สรุป นั่ง สาย ปอ 79 ฝั่งเดียวกับ พาราก้อน
    สาย 113 ต้องขึ้น ฝั่งเดียวกับ มาบุญครอง

ถ้านั่งมาลง BTS ราชเทวี ต้องเดินย้อน ลงมาตรง ถนนเพชรบุรีตัดใหม่
    ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ จะมีสายรถเมย์มากๆๆๆ นั่งสายไหนก็มาถึง พันธ์ทิพย์ (ตรงนี้จะใกล้ พันธ์ทิพย์มากที่สุด)
    เยอะมากครับ ถ้าเดินมาทางนี้

ถ้างง ก็นั่ง taxi มา จบเลย ทีนี้รู้แน่ๆๆๆเลยว่าพันธ์ทิพย์มันอยู่ตรงไหน

OverclockZone Member dears's Avatar

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    ใช้เวลานานมากไหมคับ
    จากทั้งที่มาบุญครอง และอนุสาวรีย์

ปล.ถามอีกข้อ ถ้าจะกลับนครปฐมทำไง
    เมื่อเช้าไปพารากอน กว่าจะควานหาทางกลับได้แทบตาย รถติดมากๆๆ
    แถามบ้านนอกผมไม่เคยติดหยั่งงี้เลยยย
    นครปฐมนี่ขึ้นรถที่สายใต้ใช่ป่ะท่าน?? หุหุ

ถ้าใช่หละก็ นั่งรถตู้จากแพลทตินั้มต่อเดียวถึงสายใต้เลยครับ ไม่งั้นก็นั่ง ปอ.5xxอะไรนี่แหละจำมะได้ละ แต่รถตู้เร็วกว่าครับ

OverclockZone Member greatng's Avatar

511 ครับ ไปสายใต้
    ถ้า bts ขึ้นจาก สยาม ลงราชเทวี จะเจอ 4 แยกไปทางขวามือ
    bts ขึ้นจาก อนุสาวรีย์ ลงพญาไท ไปเจอ 4 แยกเดินไปทางซ้ายมือแทน (4แยก ราชเทวี ทั้ง 2 สถานี )
    รถเมล์ก็ขึ้นจากหน้ามาบุญครอง 113 กับ 93 11 บาท

OverclockZone Member Space_Monkey's Avatar

พารากอนถ้าจะกลับนครปฐม เดินข้ามมาฝังสยามครับ จะมีรถตู้ไปสายใต้ตรงทางลงBts ฝั่งสยามเลย ไปลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เเล้วเดินไปขึ้นรถตู้ตรงหลังพระพรหม(ไม่แน่ใจเรียกว่าอะไรครับ)ที่มีร้านหมุกะทะด้วยอะครับ กลับนครปฐม

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนของนครปฐมครับ
    พอดีแฟนอยู่นครปฐม เลยไปบ่อย หุหุ

จากเสาวรีย์ รถยูโร2 สีส้ม สาย 62 กับ 140 ค่ารถ ไม่เกิน 14 บาท
    ถ้าจะกลับคอนถม เดินจาก 1000 ทิพย์ไปยัง plattinum จะมีคิวรถตู้ไปสายใต้ ครับ ถึงสายใต้ล่ะจากนั้นคิดเอาเอง

ไม่ไกลหรอก สยามกับประตูน้ำใกล้จะตายฝรั่งเดินเอาเยอะแยะ

OverclockZone Member sync713n's Avatar

ท่าน นั้งรถไฟฟ้าแล้วเดินอีกนิดเดียว ที่เดินผ่านสถานทูต อินโดนีเซีย นะครับ

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

แล้วถ้าจากรังสิตไป1000ทิปไปไงอ่ะครับ?

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by providence View Post
    แล้วถ้าจากรังสิตไป1000ทิปไปไงอ่ะครับ?

ต้องมาเริ่มที่เสาวรีย์อยุ่ดีแหละท่าน

Quote Originally Posted by providence View Post
    นั่งรถตู้สายที่ไปมาบุญครองอ่ะครับต่อเดียวถึงเลย แล้วมาลงประตูน้ำ เดินต่ออีกหน่อยถึงเลย ผมอาศัยรถสายนี้บ่อย หุหุ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ลงราชเทวี แล้วก็เดินย้อนมาทางประตูน้ำ ดูดบุหรี่มาเรื่อยๆ สัก 2 ตัว ก็ถึงแล้ว

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

นั่งtaxi จากอนุสาวรีย์ครับ ไม่เกิน50บาท หรือเดินจากbtsราชเทวี(เดินพอเหงื่อออก) แต่ถ้าซื้อของใหญ่ไม่แนะนำเดิน ไปbtsขากลับ อาจเป็นลมได้ หรือโดนคนได้btsมองแปลกๆ แนะนำแท็กซี่กลับ อนุสาวรีย์เลย(ถ้ารถติดๆอาจโดน แท็กซี้บอกว่าของบวก20นะน้อง รถอย่างติด เหอะๆ)

รถติดโคตรรรรรรรรรรรรรร เลยคับ แถวนั้น
    ผมคนบ้านนอก ไปเจอแบบนั้น ลมแทบจับ

Bookmarks

Bookmarks