Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทางไปพันธุ์ทิยพ์หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทางไปพันธุ์ทิยพ์หน่อยคับ

คือผมจะไป 1000 ทิพย์อะคับ โดยใช้บริการ bts
    โดยผมสามารถเริ่มเดินทางโดย bts ได้จากสองที่คือ สยามกับอนุสาวรีย์
    แล้วผมจะต้องทำไงต่อคับ หมายถึงจะเลือกสถานีไหน

นั่ง taxi จากสยามมา ผมว่าไม่น่าเกิน 60 บาท อิอิอิ

ไปไหนไม่เป็น โบกตลอดด

Comment

นั่ง ปอ.79 จากหน้า paragon ได้คับ

Comment

113 จาก มาบุญครอง
        38 จาก ​อนุสาวรีย์

Comment

ใช้เวลานานมากไหมคับ
          จากทั้งที่มาบุญครอง และอนุสาวรีย์

ปล.ถามอีกข้อ ถ้าจะกลับนครปฐมทำไง
          เมื่อเช้าไปพารากอน กว่าจะควานหาทางกลับได้แทบตาย รถติดมากๆๆ
          แถามบ้านนอกผมไม่เคยติดหยั่งงี้เลยยย
          Last edited by นายบุ๊ง; 20 Aug 2007, 20:57:52. Reason: ลืมๆ

Comment

140 จากสาวรีย์

Comment

อิอิ สาย 38 นี่ยังขับซิ่งเหมือนเดิมป่าวครับ

Comment

สรุป นั่ง สาย ปอ 79 ฝั่งเดียวกับ พาราก้อน
                สาย 113 ต้องขึ้น ฝั่งเดียวกับ มาบุญครอง

ถ้านั่งมาลง BTS ราชเทวี ต้องเดินย้อน ลงมาตรง ถนนเพชรบุรีตัดใหม่
                ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ จะมีสายรถเมย์มากๆๆๆ นั่งสายไหนก็มาถึง พันธ์ทิพย์ (ตรงนี้จะใกล้ พันธ์ทิพย์มากที่สุด)
                เยอะมากครับ ถ้าเดินมาทางนี้

ถ้างง ก็นั่ง taxi มา จบเลย ทีนี้รู้แน่ๆๆๆเลยว่าพันธ์ทิพย์มันอยู่ตรงไหน

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                  ใช้เวลานานมากไหมคับ
                  จากทั้งที่มาบุญครอง และอนุสาวรีย์

ปล.ถามอีกข้อ ถ้าจะกลับนครปฐมทำไง
                  เมื่อเช้าไปพารากอน กว่าจะควานหาทางกลับได้แทบตาย รถติดมากๆๆ
                  แถามบ้านนอกผมไม่เคยติดหยั่งงี้เลยยย
                  นครปฐมนี่ขึ้นรถที่สายใต้ใช่ป่ะท่าน?? หุหุ

ถ้าใช่หละก็ นั่งรถตู้จากแพลทตินั้มต่อเดียวถึงสายใต้เลยครับ ไม่งั้นก็นั่ง ปอ.5xxอะไรนี่แหละจำมะได้ละ แต่รถตู้เร็วกว่าครับ

Comment

511 ครับ ไปสายใต้
                    ถ้า bts ขึ้นจาก สยาม ลงราชเทวี จะเจอ 4 แยกไปทางขวามือ
                    bts ขึ้นจาก อนุสาวรีย์ ลงพญาไท ไปเจอ 4 แยกเดินไปทางซ้ายมือแทน (4แยก ราชเทวี ทั้ง 2 สถานี )
                    รถเมล์ก็ขึ้นจากหน้ามาบุญครอง 113 กับ 93 11 บาท

Comment

พารากอนถ้าจะกลับนครปฐม เดินข้ามมาฝังสยามครับ จะมีรถตู้ไปสายใต้ตรงทางลงBts ฝั่งสยามเลย ไปลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เเล้วเดินไปขึ้นรถตู้ตรงหลังพระพรหม(ไม่แน่ใจเรียกว่าอะไรครับ)ที่มีร้านหมุกะทะด้วยอะครับ กลับนครปฐม

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนของนครปฐมครับ
                      พอดีแฟนอยู่นครปฐม เลยไปบ่อย หุหุ

Comment

จากเสาวรีย์ รถยูโร2 สีส้ม สาย 62 กับ 140 ค่ารถ ไม่เกิน 14 บาท
                        ถ้าจะกลับคอนถม เดินจาก 1000 ทิพย์ไปยัง plattinum จะมีคิวรถตู้ไปสายใต้ ครับ ถึงสายใต้ล่ะจากนั้นคิดเอาเอง

Comment

ไม่ไกลหรอก สยามกับประตูน้ำใกล้จะตายฝรั่งเดินเอาเยอะแยะ

Comment

ท่าน นั้งรถไฟฟ้าแล้วเดินอีกนิดเดียว ที่เดินผ่านสถานทูต อินโดนีเซีย นะครับ

Comment

แล้วถ้าจากรังสิตไป1000ทิปไปไงอ่ะครับ?

Comment

Working...
                              X