Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยมีปัญหาแบบนี้ช่วยตอบด้วยครับ (M2NPV-VM , athlon 3000)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยมีปัญหาแบบนี้ช่วยตอบด้วยครับ (M2NPV-VM , athlon 3000)

มันมีปัญหาตรงที่เปิดเครื่องบางครั้งแล้วจอมืด (ไม่ได้ OC แรมก็ไม่เสีย) รีเซตค่าไบออสแล้วไม่หาย แต่ทิ้งไว้ประมาณวันสองวันแล้วรีค่าไบออสใหม่ก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม มันเป็นที่อะไรครับ ช่วยตอบด้วย
    เมนบอร์ด M2NPV-VM
    ซีพียู Athlon 3000
    แรม kingston DDR2 533 (hynix)

ฝากขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเคยเจอกับเครื่องตัวเองที่ไม่ใช่บอร์ดรุ่นนี้นะครับ คือเปิดติดทุกครั้งและไม่มีเสียงร้องฟ้อง Error นะครับ บางทีก็ใช้งานได้บางทีก็ไม่ได้ลองขยับการ์ดจอแล้วเปิดติด อีกวันสองวันก็ไม่ติดอีกแล้ว หน้าจอขึ้น No Signal ตลอด สุดท้ายเปลี่ยนสายจอแล้วหายเลยครับ

ลองดูก่อนว่าสายจอแน่นหรือเปล่าครับ หรือเวลาเปิดคอมมีเสียงร้องฟ้อง Error หรือเปล่า

Comment

ขอระเอียดกว่านี้อีกหน่อยซิครับ มันบอกไม่ถูกเหมือนกัน

Comment

k8n ก็เป็นเหมือนกันครับวันดีคืนดีก็ปกติ

Comment

คือว่าผมลองเอาอุปกรณ์ที่เปลี่ยนกับเครื่องอื่นดูแล้วครับ มันก็ใช้ได้ปรกติดี แล้วเอาจอไปเสียบกับเครื่องอื่นดูแล้วก็ใช้ได้ ผมสงสัยมากเลย ฝากขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ตัวนี้ผมเคยใช้ ก้อปกติดีครับ ไม่เคยเป็นไรเลยผม oc ด้วย ตอนนี้ขายไปแล้ว
            แต่ m/b ตัวนี้ต้องลง windows เพียวๆนะครับ ห้ามลงที่มีโปรแกรมเสริมนะ

Comment

MB_M2NPV-VM , CPU_athlon 3200+ , RAM_KINGTON 512*2 BUS533 , VGA_ON BOARD ก็ปกติดี เวลาเปิดเครื่องรู้สึกว่าจะช้า ถ้าเทียบกับ E2140 MB_P5GZ-MX , RAM_KINGTON 1G BUS677 , VGA_ON BOARD ไม่ OC ทั้ง 2 เครื่อง ถ้าจะ OC athlon จะทำยังไงดี ไม่เคย OC

Comment

ตอนนี้ใช้ Bios Version ไหนอยู่ครับ ถ้าเก่าๆก็ลอง Up ใหม่ครับ

Comment

ลองขยับ vga ดูดีๆ ครับ

Comment

ใช้ บอร์ดรุ่นนี้อยู่แต่ ซีพียู ไม่เหมือนกัน ก็ไม่พบปัญหาที่ว่าครับ

Comment

Working...
                    X