Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดเซอเวอร์Csให้เพื่อนๆเล่นกัน ใช้specประมานนี้ได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปิดเซอเวอร์Csให้เพื่อนๆเล่นกัน ใช้specประมานนี้ได้ปะครับ

เล่นกันคิดว่าไม่เกิน10คนอะครับ หรืออาจจะไม่ถึงด้วยซ้ำ ใช้specประมานนี้ตั้งserverได้รึเปล่าครับ

Ath3000+@2.6
    Asus A8n-e
    Ram 512*2 @470Mhz
    Asus Geforce 6600 128mb@400/650
    Seagate 80Gb SATA2
    Modem Aztech DSL206U
    Ji-net 1024/512kbps

ประมานนี้อะครับ กะเล่นกันขำๆอะ ไม่ทราบว่าจะมีปันหารึเปล่า

ถ้าเป็น Server ไม่น่าใช้การ์ดจอสูงๆเลยนะครับ เอา ธรรมดาๆก็พอ หรือว่าจะเอาเครื่องนี้ไว้เล่นด้วยครับเนี้ย
    จะเพิ่มแรมสักหน่อยแล้วก็ไม่ต้องไปคล๊อกสูงๆ เอาแค่ 2.2 ก็น่าจะพอ เพื่อความเสถียรครับ

Comment

ผมว่าสบายๆเลยล่ะ แต่ก่อนร้านเน็ตห่วยกว่านี้ตั้งเยอะ 7-8 ปีที่แล้วมั้ง

ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย server 30+ คน ( CS นี่ Counter strike ใช่ป่าวครับ )

Comment

เน้นเน็ตอแรงเป็นพอ

Comment

อ้อ ลืมบอกไปครับว่าเปิดออนไลน์ผ่านเน็ตหนะครับ เล่นกันไม่เกิน10คน รวมตัวผมด้วย จาแลคมั้ยครับ

Comment

ไม่ครับ เรื่องแลคนั้นอยู่ที่ ความเร็วเน็ตและ cpu+ram ครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              อ้อ ลืมบอกไปครับว่าเปิดออนไลน์ผ่านเน็ตหนะครับ เล่นกันไม่เกิน10คน รวมตัวผมด้วย จาแลคมั้ยครับ
              เคยทดลองแล้วครับ
              เพราะตัวที่เราเปิดเซอร์เวอร์เอง จะมีกราฟบอกค่าต่างๆขึ้นมาให้ดูครับ
              เช็คได้ทุกอย่าง
              ถ้าเล่นพร้อมเปิดให้เค้าเข้ามาเล่นด้วย มีโอกาสทำให้ตัวเกมกระตุกครับ
              แต่ที่สำคัญกว่านั้นเน็ตแรงๆ ครับ 1 เมก ไม่พอแน่นอนครับ ได้ Ping 70 กว่า

ผมใช้ CPU 4.5 Ghz แรม 2 กิ๊ก +X1950XT

กราฟความนิ่งและความเสถียรตกไปเห็นๆ ถ้าทั้งเปิดเสริฟกับเล่นบนเครื่องเดียวกัน

Comment

Working...
              X