Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟอบบี้ดิส ไฟมานขึ้น แล้วมีเสียงอืดๆ เปนไรหรอคาบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟอบบี้ดิส ไฟมานขึ้น แล้วมีเสียงอืดๆ เปนไรหรอคาบ

ฟอบบี้ดิส ไฟมานขึ้น แล้วมีเสียงอืดๆ เปนไรหรอคาบ

มันดังตลอดเวลาหรือว่าดังตอนเปิดเครื่อง กับ ตอนปิดเครื่องครับ

Comment

เสียงสายผิดอ่ะเปล่าหว่า หุหุ

เอางี้ครับไบออสคุณอาจมีปัญหา หากสะดวกลองเครียร์ไบออส แล้วปิดการบูตจากไดร์เอ จากนั้นสังเกตุอาการใหม่ครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้งานแล้ว ก็ถอดออกก็ได้ครับ(หมายถึงถิดสายไฟออกนะ) แต่ถ้ายังใช้อยู่ต้องดูว่าดังตอนไหน

Comment

ขอบคุณมากกาบบบบบบบบบ

Comment

ลองดู คับ ว่าสาย ไดร์ A กลับข้างป่าวคับ ลองกลับดูรึว่า ไฟค้างบอกมาอีกที

Comment

MB รุ่นไหนครับ ถ้า dark เป็นเรื่องปกติ ปิดใน bios ได้

Comment

Working...
              X