Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูความเร็วในการเขียน ดีวีดี ของผมหน่อย ผิดปกติป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูความเร็วในการเขียน ดีวีดี ของผมหน่อย ผิดปกติป่าว

ข้อมูล 4464 เมก
    4x 15.17
    6x 10.54
    8x 10.09

ผมสงสัยว่า ไมนานจัง หรือ ไร้ดีวีดี 1 เเผ่น ใช้เวลาประมาณนี้อยู่เเล้ว ถ้าไม่ใช่ ต้องเร็วกว่านี้ ก็เเสดงมีไรผิดปกติ จะได้จำกัดวงปัญหา

ความเร็วในการเขียน cd ผมว่า 16x กำลังดี เเล้วดีวีดี นี่ประมาณเท้าไหร่กำลังดี

ถ้า dvd ภาพยนต์ ควรจะไรท์เเค่ 4X
    โปรเเกรม 8X ครับ

Comment

อ้าวไม หนัง ถึง 4 ละ คงจะทำงานหนัก กว่า โปรเกรม

Comment

Originally posted by watshiki View Post
        อ้าวไม หนัง ถึง 4 ละ คงจะทำงานหนัก กว่า โปรเกรม
        เพราะว่าหนังเวลามันเอาไปเล่นแล้วถ้า Write เร็วเกินไปบางทีแผ่นอาจจะออกมาไม่ค่อยเรียบ (ใช้คำนี้ถูกป่าวหว่า) ซึ่งทำให้ Drive มันอ่านไม่ทันการดูหนังครับ จะมีกระตุกๆเยอะกว่า 4X แต่ถ้าเป็นโปรแกรมแผ่นมันไม่ดีนิดๆหน่อยๆมันอ่านไม่ทันก็ไม่เป็นไรครับ เพราะการใช้โปรแกรมเราไม่สนความเร็วของการอ่านเท่าการดูหนังอยู่แล้วครับ แค่มันอ่านได้ก้อพอใจแล้ว ดังนั้น Write 8X ประหยัดเวลาดีกว่าครับ

Comment

เพราะหัวอ่านเก่าๆบางยี่ห้อ มันอ่านแผ่นที่ไรท์ด้วยความเร็วสูงแล้วจะกระตุกครับ

4X ของคุณ ใช้เวลาปกติแล้วครับ แต่ 8X นี่ช้าไปหน่อยนะ

Comment

Working...
          X