Announcement

Collapse
No announcement yet.

sapphire x1950pro PSU 420W เต็ม ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sapphire x1950pro PSU 420W เต็ม ไหวไหมครับ

คือเขาบอกว่า X1950pro ของ Sapphire มัน Require PSU 450W อะครับ แต่ของผมเป็น 420W จะพอถูไถได้ไหมครับ แล้วไม่ทราบว่าท่านไหนเคยใช้การ์ดนี้กับ PSU ขนาดเท่าไหร่มั่งครับ
    แล้ว 1950pro ทุกยี่ห้อนี่มันใช้พลังเท่ากันหมดเลยหรือเปล่าครับ

ปล. ถ้า PSU ไม่พอจะเกิดอาการอะไรได้มั่งครับ ระบบจะไปหมดเลยหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ของผมเคยใช้ AGP ครับ
    คือผมเคยใช้กับ Dtech 450w Max ตัวหนึ่ง ลากรอดแต่รอดแบบออกอาการดับวูบบ้างเป็นบางครั้ง (แต่ก็บ่อยจนหงุดหงิด)
    เคยปรึกษาคนรู้จัก เขาบอกว่าถ้าเปลี่ยนได้ก็อยากให้เปลี่ยนเป็น psu ที่มันน่าเชื่อถือกว่านี้สักหน่อย
    ตอนนั้นเลยเปลี่ยนเป็น enermax 460w ก็ออกอาการเหมือนเดิมครับแต่น้อยลงมาก

Comment

... งั้น 420W นี่หมดสิทธิ์ใช่ไหมครับ T_T

Comment

พอครับฟันธง ถ้าเต็มนะ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
          พอครับฟันธง ถ้าเต็มนะ
          ท่านเคยใช้หรือเปล่าครับ >.< คือผมกลัวถ้าเอามาลองแล้วไม่ไฟพอมันจะทำอย่างอื่นพังไปด้วยหนะสิครับ T_T
          Last edited by IsaKlui; 21 Aug 2007, 01:22:39.

Comment

x1950pro นี้ถ้า 400w ยี่ห้อดีๆอย่าง Enermax liberty หรือ silverstone ก็พอแล้วครับเอาอยู่
            ส่วนของท่านถ้า 420w แบบติดเคสล่ะก็ไม่ค่อยดีครับ(อาจจะพอแต่รอพัง)

Comment

เพื่อนผมตัวแรกเป็นสึนามิ 500wมีอาการรีสต๊าดบ่อยครั้ง(เป็นช่วงประมาณ6เดือนผ่านไป)

ผมคิดว่าเป็นเพราะpsuผ่านการฟูลโหลดมาเยอะจึงทำให้เสื่อมสภาพ(จริงๆตั้งแต่ต้นก็คิดว่าไม่พอ)

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นenermax350wของเก่าเก็บของเพือนผมเอง

อาการที่ว่าหายเป็นปลิดทิ้ง ไม่มีรีสต๊าด

ผมคิดว่าถ้า420wแท้ พอครับ

ปล.specเพื่อนผมตอนนี้x2 4200+ m2n-e 2*512ram(g-skill pk) 1h/d 2fan x1950pro

1soundcard

Comment

1950Pro ผมใช้กับ Power ถูกๆยี่ห้อ Detech 350Wเต็ม ไม่เคยมีปัญหาเลยนะ

Comment

Originally posted by แจน View Post
                  1950Pro ผมใช้กับ Power ถูกๆยี่ห้อ Detech 350Wเต็ม ไม่เคยมีปัญหาเลยนะ
                  ใช้ ดู web ฟังเพลง ดูหนัง แค่นั้นรึเปล่าคับ

ถ้า PSU อันนี้ เสียบ 1950 แล้ว เล่นเกมส์ ( พวก lost phanet . overlord ) ได้

Enermax คงขายไม่ออกแล้วละ เหอ เหอ

Comment

X2 4200+
                    ASUS M2npv-VM
                    512x2
                    Sapphire 1950pro 512mb
                    live ! 5.1
                    HDD 2 ตัว
                    DVD-RW 2 ตัว
                    พัดลม 120มม , 80มม อย่างล่ะ 2ตัว พัดลมตัวเล็กๆอีกนิดหน่อย

เพาเวอร์ ASUS 450W นิ่งๆ ไม่มีปัญหาครับ คิดว่าถ้า 420W ดีๆเอาอยู่สบายอยู่แล้วครับ

Comment

(อาจจะพอแต่รอพัง)
                      ชอบประโยคนี้จัง ให้ตายสิ

Comment

เปลี่ยนเป็นวัตต์เต็มดีกว่าครับ

Comment

PSU มันติดมากับเคสของ Delux ครับ เห็นเจ้าของร้านบอกวัตต์เต็มอ่าครับ แต่ไม่แน่ใจ
                          รุ่นนี้อ่าครับ
                          http://www.exmory.com/dlc-432.htm
                          แต่ PSU ของผมมัน 420W อะไปดูที่ตัวมัน >< ทำไมใน web บอก 450W หว่า

Comment

ผมเคยใช้ Delux500w กับ 1950pro (Athlon3200+ ram2g) อยู่ 9 เดือน ก็ไม่มีปัญหานะ แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้านานไปจะเป็นยังงัย ถ้าเอาชัวส์ผมว่าเล่นพวกวัตต์เต็มได้ก็ดีนะครับ

Comment

E 2140 @2.95G
                              บอร์ดp5K
                              2Gb G skill F2 6400
                              X1950 ของพาวเวอร์คัลเลอร์256M
                              ดีวีดี1 cd 1
                              5.1 live
                              zalman9500led อีกหนึ่งตัว
                              ทั้งหมดนี้ใช้ Power 400w ยี่ห้อfinax ตัวเดียว ข้างกล่องVga มันก็บอกว่าขั้นต่ำ450w แต่สงสัยcpuมันไม่ค่อยกินไฟ รีก็ไม่มีรีนะ แถมลากการ์ดจอเล่นๆ 621/1550 อุณภูมิการ์ดจออยู่ที่58สูงสุดของมันแล้ว ถ้าไม่ได้เล่นอะไรก็จะอยู่ราวๆ48-51 ห้องปรกติไม่ได้แอร์ ฟันธงผมว่า X 1950 ไม่ได้กินไฟไรมากหลอกนะแต่ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์รอบข้างมากกว่า

Comment

Working...
                              X