Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec Game Crysis และการวางแผงเกมส์น่าเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec Game Crysis และการวางแผงเกมส์น่าเล่น

Minimum Requirements

CPU: Athlon 64 3000+/Intel 2.8ghz
    Graphics: Nvidia 6600/X800GTO (SM 2.0)
    RAM: 768Mb/1Gb on Windows Vista
    HDD: 6GB
    Internet: 256k+
    Optical Drive: DVD
    Software: DX9.0c with Windows XP

Recommended Requirements

CPU: Dual-core CPU (Athlon X2/Pentium D)
    Graphics: Nvidia 7800GTX/ATI X1800XT (SM 3.0) or DX10 equivalent
    RAM: 1.5Gb
    HDD: 6GB
    Internet: 512k+ (128k+ upstream)
    Optical Drive: DVD
    Software: DX10 with Windows Vista

Recommended Requirements อาจจะ set ค่าได้ประมาณนี้
    Resolution: 1024x768
    Textures: Max
    Models: High Poly
    Shading: High
    Motion Blur: Off
    Shadows: Hard
    Diffuse Ray: Off
    Effects: High
    Cloud Detail: High
    Smoke Detail: Medium
    Particles: High

คิดว่าไงกันบ้างครับกับสเปค ที่มาก็ http://www.online-station.net/forum/...c.php?id=17169
    เกมส์น่าเล่นที่จะวางเเผงก็คือ
    Crysis มา 16 พฤศจิกายน
    NEED FOR SPEED PROSTREET คุลานี้ครับ
    Medal of Honor: Airborne กันยานี้ครับ
    ฺBioshock โคตรกอบโกยคะแนน 21 สิงหาคม
    Starcarft 2 คิดว่า ไม่น่าจะเกินปีนี้ เพราะงานblizzard ขี้เลื่อน พึ่งเปิดให้ลองเล่นเมื่อ2สิงหาที่ผ่านมา
    และก็ก็เกมส์Diablo3ผมล้อเล่น(เเต่คิดว่าใข่)คือเกมส์ (Hellgate: London)ไม่เกินปีนี้เช่นกาน
    Halo 3ก็จะมาด้วยฮัฟ

ต่อเลยครับ เกมส์ RaGe(FPS) จากผู้พัฒนาเกมส์ Doom3 มาทำเอนจิ้น ประมาณ crytek
    มาขายในเดือน ธันวาครับผม
    Gear War มา ธันวาครับ
    Company of Heroes: Opposing Fronts ภาคใหม่ใช่ป่ะครับผมไม่แน่ใจ พฤศจิกายน 2007 ครับผม
    Tom Clancy's Endwar ผมว่าน่าจะรู้จักกันดีนะฮัฟ ต้นปี 2008 ครับ

เกมส์ต่อมาที่ถามหาคือเกมส์ Haft life 2 EP 2 ออกวันที่ 9ตุลาครับผม ถ้าบ่มีการเลื่อนใด

เกมส์ต่อไป คือ Fall Out3 คงต้องทำใจครับอีก ปีนึงเลยอ่ะครับ ช่วงปีหน้า เลยครับ

The Settlers: Rise Of An Empire
    NBA 08
    FIFA 08
    Need For Speed Pro Street
    มีเกมส์ไรที่สนใจถามได้ครับจะพยายามหามาให้

สเปคด้านบนเกมส์ไครสิส จะเป็นมาตรฐานเกมส์อื่นๆ ไปด้วยเลยครับ โหะๆ อย่างเกียวอและอื่นๆอีกมากมาย
    เกมส์ที่ผมบอกมา ประมาณนั้นเเหล่ะครับไถ้าไม่มีการเลือนใดๆ
    Last edited by umbrella; 12 Sep 2007, 00:58:49. Reason: อัพเดท อีกครั้ง

ถ้าแค่นี้จริงๆอะแหล่มเลย

Comment

มาๆกันซักทีเถอะ ตลาดเกมส์PCมันสุดแสนจะเงียบมานานแล้วววว

Comment

อ้าว แบบนี้ 8800gts ของผมก็เล่นได้น่ะสิ่ครับ อิอิ

อืม ถ้าเอา 8800gts oc 2ตัวเอามา SLI กันแล้วจะความสามารถเท่ากับ
        8800Ultra มั้ยครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

และ ผลที่ได้จากการ SLI~ จะได้ 2.0 เท่า หรือ 1.5 เท่าจากเดิมครับ

Comment

ผมคิดว่า 1.5 เท่านั้นเเหล่ะ อ่าาาไม่แน่ใจครับถามคนรู้ ตัวเดิยวมันดีกว่าอ่ะ ในวันงานที่ทดสอบเปิดตัว crysis เครื่องที่มช้เล่นใช้การ์ด จอ 8800GTXครับผม

Comment

Spec
            Internet: 256k+

ไม่มีเน็ตเล่นไม่ได้เหรอครับ

Comment

ให้มานเท่านี้จิงๆ เดียวยัดแรมโน็ตบุ๊ค 2 กิก ก็เล่นได้เเล้วเรา...

Comment

8600gt ละ

Comment

อยากเล่นอ่า ออกเร็วๆจิ

Comment

8600GT ผมว่า DX10 ได้ปานกลางอะ แต่ผมว่า ปานกลางของ 10 คนสวยกว่า สูงของ 9

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                      อ้าว แบบนี้ 8800gts ของผมก็เล่นได้น่ะสิ่ครับ อิอิ

อืม ถ้าเอา 8800gts oc 2ตัวเอามา SLI กันแล้วจะความสามารถเท่ากับ
                      8800Ultra มั้ยครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

และ ผลที่ได้จากการ SLI~ จะได้ 2.0 เท่า หรือ 1.5 เท่าจากเดิมครับ
                      เห็นเว็ป ตปท. ที่เคยทดสอบ 8800GTS SLI แล้วได้คะแนน และ เฟรมเรต ดีกว่า 8800GTX ตัวเดียว แต่ไม่แน่ใจว่า จะดีเทียบเท่า 8800Ultra หรือเปล่าครับ

จาก Nvidia เคยให้ข้อมูลมาว่า ในทางทฤษฎีแล้วการ์ดที่ SLI จะมีความสามารถเพิ่มขึ้นจากการ์ดเดิมประมาณ 1.87 เท่า บนบอร์ด SLI x16/x16 ครับ แต่ในทางปฏิบัติ ผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะไม่เคย SLI ที่ Res. สูงๆ เคย SLI ที่ Res. 1280x1024 แล้วผลที่ได้มันประมาณ 1.4 เท่า กับ 8800GTS 640M SLI ครับ

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                        เห็นเว็ป ตปท. ที่เคยทดสอบ 8800GTS SLI แล้วได้คะแนน และ เฟรมเรต ดีกว่า 8800GTX ตัวเดียว แต่ไม่แน่ใจว่า จะดีเทียบเท่า 8800Ultra หรือเปล่าครับ

จาก Nvidia เคยให้ข้อมูลมาว่า ในทางทฤษฎีแล้วการ์ดที่ SLI จะมีความสามารถเพิ่มขึ้นจากการ์ดเดิมประมาณ 1.87 เท่า บนบอร์ด SLI x16/x16 ครับ แต่ในทางปฏิบัติ ผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะไม่เคย SLI ที่ Res. สูงๆ เคย SLI ที่ Res. 1280x1024 แล้วผลที่ได้มันประมาณ 1.4 เท่า กับ 8800GTS 640M SLI ครับ
                        เหรอแบบบนี้ก็ไม่คุ้มน่ะสิ่ SLI เนี่ยะ เห้อ
                        ตอนนี้คะแนน ของผม 3D mark 2006 ของผม ที่ความระเอียก 1280 x 1024 ปิด AA
                        อยู่ที่ ประมาณ
                        SM2.0 = 3700
                        SM3.0 = 3700
                        cpu = 1700
                        คะแนนประมาณ 7900

ถ้า x 1.4 เข้าไป ก็จะได้

SM2.0 = 5180
                        SM3.0 = 5180
                        cpu = 1700
                        คะแนนอาจะประมาณ 10000นิดๆ ก็ได้นะครับ
                        ไอคะแนน 3Dmark06 มันคิดคะแนนยังไงก็ไม่รู้นะครับ
                        แต่บางที คะแนน SM2.0/3.0 มันก็ ขึ้น ตาม cpu score เหมือนกันครับ
                        Last edited by amppeter; 23 Aug 2007, 04:15:57.

Comment

แล้ว GeForce 8800 GTS 320MB SLI แรงกว่า GTX ป่าวครับ หรือพอๆกัน ใช้บน Asus Striker Extreme นะครับ

Comment

Company of Heroes: Opposing Fronts ภาคใหม่ใช่ป่ะครับผมไม่แน่ใจ พฤศจิกายน 2007 ครับผม
                            รออันนี้ครับ

เป็นเหมือนภาคเสริม มีเพิ่ม อีก 2 ฝ่าย อังกฤษกับ panzer Elite กับ DX10 แถมมาในตัว

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                              เหรอแบบบนี้ก็ไม่คุ้มน่ะสิ่ SLI เนี่ยะ เห้อ
                              ตอนนี้คะแนน ของผม 3D mark 2006 ของผม ที่ความระเอียก 1280 x 1024 ปิด AA
                              อยู่ที่ ประมาณ
                              SM2.0 = 3700
                              SM3.0 = 3700
                              cpu = 1700
                              คะแนนประมาณ 7900

ถ้า x 1.4 เข้าไป ก็จะได้

SM2.0 = 5180
                              SM3.0 = 5180
                              cpu = 1700
                              คะแนนอาจะประมาณ 10000นิดๆ ก็ได้นะครับ
                              ไอคะแนน 3Dmark06 มันคิดคะแนนยังไงก็ไม่รู้นะครับ
                              แต่บางที คะแนน SM2.0/3.0 มันก็ ขึ้น ตาม cpu score เหมือนกันครับ
                              คือ ผมเอา เฟรมเรต ที่ได้ มาคิดเทียบกันนะครับ ไม่ใช่เอาคะแนนมาเทียบ เพราะเวลาเล่นเกมผมดูเฟรมเรตเป็นหลักครับ

ส่วน การ SLI 8800GTS นี่ผมคิดว่ามันมีผลกับท่านที่มีจอความละเอียดระดับ 1650x1080 ขึ้นไปนะครับ ถึงจะคุ้มค่ากับความสามารถของมัน ที่ความละเอียดต่ำกว่านี้ เล่นได้ลื่นครับ หายห่วง

Originally posted by Lawlight View Post
                              แล้ว GeForce 8800 GTS 320MB SLI แรงกว่า GTX ป่าวครับ หรือพอๆกัน ใช้บน Asus Striker Extreme นะครับ
                              น่าจะแรงกว่า พอสมควรเลยครับ ยิ่งเกมใหม่ๆที่กำลังจะออกมาเช่น NFS ProStreet นี่รองรับการใช้ Multi-GPU ด้วยครับ ผมว่าเกมที่กำลังจะออกมานี่ทำให้วงการ VGA ตื่นตัวขึ้นอีกเยอะเลยครับ

Comment

Working...
                              X