Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป๊กผมแบบนี้ลงวิสต้าได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป๊กผมแบบนี้ลงวิสต้าได้ไหมครับ

การ์ดจอ Forsa FX5500 DDR 256 bus400 128bit agp 8x
    RAM 1 Gb bus 400 kington
    Hdd ATA 80 gb

ผมลงวิสต้าแล้วครับการใช้งานไม่มีปัญหา แต่มีปัญหา เรื่องลงไดร์เวอร์ครับ เช่นการ์ดจอครับลงแล้วไม่ผ่านครับ ผมกลัวว่า เมนบอร์ด ที่ผมใช้จะไม่ซัฟพอร์ตกับตัววิสต้าครับเพราะผมลองเข้าเล่นคาบาลแล้วมีปัญหาเรื่องการ์ดจอแสดงผลไม่ได้เต็มที่ครับ เพราะเวลาลงไดร์เวอร์แล้วไม่ผ่านครับเพราะโหลดไดร์เวอร์ของ วิสต้า 32 บิทมาครับ ลงไม่ผ่านครับขึ้นตามรูปครับ

ไงแนะนำหน่อยน่ะครับ ไม่งั้นจาได้กลับไปใช้ xp ธรรมดาเหมือนเดิมครับแต่ถุกใจ Vista ครับทำงานได้เร็วและโดนใจดีครับ
    Last edited by toonnaja; 21 Aug 2007, 00:28:03.

มันไม่ได้เป็นที่เมนบอร์ด มันเป็นที่ไดเวอร์การ์ดจอครับ กาการ์อใหม่ซิครับ หรือลองดูไดเวอรืจากเวป ว่ามีเวอร์ชั่น วิสต้าใหม

Comment

Working...
    X