Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แผ่นซีดีเวลาฟังเพลงแล้วเพลงกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แผ่นซีดีเวลาฟังเพลงแล้วเพลงกระตุก

เวลาผมเปิดเพลงโดยใช้โปรแกรมวินแอมฟังจากฮาร์ดดิสนะครับ
    แล้วใส่แผ่นซีดีเข้าไปในไดร์แค่ใส่เฉยๆนะครับเพลงมันจะหยุดไปประมาณ3วินาทีครับ
    เหมือนมันจะโหลดแป็นนึงแต่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นพอมาลงวินโดว์ใหม่ก็เป็นครับ
    อืมแล้วเวลาต่อเนตก็เป็นครับเพลงจะกระตุกหรือไม่ก็หยุดแป็บนึง

ผมสงสัยว่าลงโปรแกรมอะไรไปบางตัวหรือเปล่าเพราะเมื่อก่อนไม่เป็น
    นะครับแก้ไงดีครับ

ปรับไม่ให้ cdrom มัน autorun น่าจะช่วยได้ หรือเวลาใส่แผ่นก็กด shift ค้างไว้ มันก็ไม่ auto เหมือนกัน

ส่วนเวลาต่อเน็ตแล้วเพลงกระตุก เดาได้แน่นอนว่าเป็น dial-up ถ้าตอนนั้นเครื่องใช้แรมเยอะ ก็เรื่องปกติครับ

Comment

ที่บ้านผมก็เป็น ทั้ง 2 เครื่องเลย เครื่องเล่น คนละยี่ห้อกันด้วย

Comment

Working...
      X