Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA โบราณ Overclock เจ้งชัย ดูห้ายทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA โบราณ Overclock เจ้งชัย ดูห้ายทีครับ

คืองี้ครับ ผมเอา VGA AGP GF2 MX200 มาโอเวอร์คล็อก เล่น ๆ

แต่มัน ดัน มัวไปเลยทีนี้ครับ

คือ พอ Over ไปแล้ว เล่นได้ดีดีนี้เหละครับ แต่พอปิด เครื่อง
    แล้วเปิดเครื่องใหม่ มันบูท ไม่ขึ่นอ่ะครับ มันรัน ไปถึง ที่เขี้ยนว่า Windows อ่ะ
    แล้วก็ดับ เป็นทุกทีเลย มะทราบว่า มันพัง หรือยังครับ
    แต่ พอเข้า Savemode ก็เข้าได้น่ะ แต่เข้า แบบ ปกติ เข้าไม่ได้ ง่ะ

ช่วยที่ง่ะ

ก็เข้า SF ได้ แล้วเจ้าก็ไปลดคลอกลงให้มันเหมือนเดิม

กาดจอเก่าๆ ผมว่าเหนื่อยป่าวที่จะ O นะ

Comment

โบราณแบบนี้ Oc ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ เข้าเซฟโหมดแล้วปรับคืน ดีฟอล โลดครับ
      ผมก็เคยครับ ไป Oc แรมกดทีเดียวเกินพิกัด บูทเข้าวินโดวแล้วก็ค้างเลย รีบเซทค่าคืนกลับไม่ทัน

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
        ก็เข้า SF ได้ แล้วเจ้าก็ไปลดคลอกลงให้มันเหมือนเดิม

กาดจอเก่าๆ ผมว่าเหนื่อยป่าวที่จะ O นะ
        ผมเข้า SF แล้วผม ก็เข้าโปรที่ใช้ O แล้วมัน ฟ้องว่า Drives อาไรนี้เหละ

คงจาเป็นแบบว่า ไม่มีไดร์เวอร์ประมานนี้มั้ง แล้วผมจะลด O ได้ไง ง่ะ

เพราะ เข้า SF มันก็ไม่มีไดร์เวอร์ อยู่แล้ว ช่ายป่ะครับ หรือยังไง

....ไม่หน้าเลยยยยยยยยย

Comment

ถ้า Overclock ใช้ Riva tuner เวลา Boot กด Ctrl ค้างไว้ครับมันจะ Reset clock เป็นปกติครับท่าน

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
            ถ้า Overclock ใช้ Riva tuner เวลา Boot กด Ctrl ค้างไว้ครับมันจะ Reset clock เป็นปกติครับท่าน

Riva tuner ช่ายแล้วครับ ท่าน เดียวจะลองดุครับ ท่าน
            วันนี้ง่วงบเละครับ ท่าน เดียวยังไงจามาบอกอีก ทีคับท่าน

Comment

แจ่ม ๆๆๆ ได้แล้วครับท่าน มันยังไม่ไปจากผมจิง ๆ ด้วย เหะ

ทำทั้งวัน ในที่สุดก็ได้ เห้อ ตี 2 เละ ไป อาบน้ำนอน เละ คับ
              พรุ้งนี้ เก็บเวล Cabal ต่อ เหะๆๆๆ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post

SF(Spacial force)เข้าไปปรับค่าได้ด้วยหรอครับ

ผมเคยเข้าไปเล่นแต่ยิงหัว ทีเดียว

Comment

ก็เล่นอยู่เหมือนกันนะ มีเวปอื่นที่เข้าไปคุยO/C อีกรึเปล่าครับ เเถวนี้เวลาถามของเก่าเเล้วมักจะมีคนตอบเเบบผ่านๆ บ้างก็ว่าไม่คุ้ม อยากเจอที่ๆคนเขาเล่นกันจริงจังไม่เกี่ยงรุ่น ราคา

เอาเเบบเมืองนอกครับถามย้อนหลังนี่รายละเอียดเพียบ หลายเเง่มุมครับ ที่สำคัญไม่มีใครบอกไร้สาระเลย
                  Last edited by mrchosit; 21 Aug 2007, 06:36:52.

Comment

ไปตันที่ค่าไหนล่ะครับ ขอรายละเอียดเเล้วกัน เผื่อจะไปต่อได้อีก ขอรูปการ์ดด้วยก็ดีครับ

Comment

SF(Spacial force) แบบ off line มั้ง เคยเห็น

Comment

Working...
                      X