overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามเรื่องใช้ Bose Companion 5 คู่กับ X-Fi หน่อยครับ

OverclockZone Member Mirror's Avatar

Default ถามเรื่องใช้ Bose Companion 5 คู่กับ X-Fi หน่อยครับ

คือว่า Bose เนี่ยมันจะเป็นลำโพง usb ก็คือไม่ได้เสียบผ่าน X-Fi ยังงี้หมายความว่า X-Fi ในเครื่องผมก็ไร้ค่าไปเลยใช่ไหมครับ ?

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

ใช่ครับ แต่ถ้าต้องการให้ใช้ความสามารถของ X-Fi ก็ต้องเสียบเป็น Analog ผ่าน
    ตรง Control Pod ครับ (น่าอิจฉาจังครับ ของมหาเทพๆทั้งนั้น)
    Last edited by Radioactive; 21 Aug 2007 at 15:08:02.

OverclockZone Member Roat's Avatar

ผมอยากรู้เหมือนกันคับ ใครใช้อยู่มาบอกหน่อย

OverclockZone Member Mirror's Avatar

Quote Originally Posted by Radioactive View Post
    ใช่ครับ แต่ถ้าต้องการให้ใช้ความสามารถของ X-Fi ก็ต้องเสียบเป็น Analog ผ่าน
    ตรง Control Pod ครับ (น่าอิจฉาจังครับ ของมหาเทพๆทั้งนั้น)
    แล้วยังงี้ต่อตรงผ่าน usb หรือว่าต่อผ่าน X-Fi ดีกว่ากันอ่าครับผม

OverclockZone Member Roat's Avatar

ใครใช้อยู่ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยดิคับ

OverclockZone Member Zodd's Avatar

เสียบผ่าน usb ดีกว่าครับเพราะตัว Bose companion5 มันมี decoder อยู่แล้วในตัวครับผม จะได้ เสียงเสมือน 5.1 ที่ดีกว่าครับ ส่วนผมใช้ มี supreme fx ก็เสียบไว้เฉยๆ ไม่ได้ใช้เหมือนกัน เหอๆ
    ว่าไปก็อยากรู้เหมือนกันว่าคนอื่นมีวิธีอื่นแนะนำไหมน่อ

OverclockZone Member

ประมาณว่ามันมี DAC ในตัวหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ได้ข่าวมาว่าCom5มันมีsoundcardในตัวอ่ะคับ แถมรู้สึกว่าจะใช้กับvistaไม่ได้แต่ตอนนี่ไม่รู้ใช้ได้ยางเอย

OverclockZone Member Zodd's Avatar

ใช้กับ vista ได้ไม่มีปัญหาครับผม แค่เสียบเข้าไปมัน install driver ให้เองเลยไม่ต้อง set อะไร ไป check ดูจะเป็น sound 5.1 ให้แล้วครับ

vasag's Avatar

Bose Companion 5 มันมีซาวด์การ์ดในตัวสร้างเสียง เซอร์ราว์ดครับ

OverclockZone Member

Bose Companion 5 ราคาเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member The MOO's Avatar

24,400 บาท ครับ รุ่นนี้ผมว่าเป็นไฮเอ็นด์ของลำโพงคอมเลยนะครับ เสียงสุดยอด แต่ถ้าเป็นเครื่องเสียงบ้านนี่แค่หลานๆไฮเอนด์ครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

เห็นราคาแล้ว ไม่กล้าใช้
    Last edited by camera; 31 Aug 2008 at 22:28:05.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Default --

Quote Originally Posted by The MOO View Post
    24,400 บาท ครับ รุ่นนี้ผมว่าเป็นไฮเอ็นด์ของลำโพงคอมเลยนะครับ เสียงสุดยอด แต่ถ้าเป็นเครื่องเสียงบ้านนี่แค่หลานๆไฮเอนด์ครับ
    แพงก่าGigaWorks S750 ตั้งเยอะอ่ะ S750 ผมถอยป้ายแดงแค่ 19,470เอง

ราคา 0 มัน 26900 อ่ะครับ แต่ผมได้มา ถูกมากๆ อิอิ หิ้วมาเอง เสียงนี่ไม่มีผิดหวังเลยจิงๆ เห่อมากๆ

OverclockZone Member Mr_Money's Avatar
    กทม.เมืองฟ้าเมืองอมร

Quote Originally Posted by Mirror View Post
    ราคา 0 มัน 26900 อ่ะครับ แต่ผมได้มา ถูกมากๆ อิอิ หิ้วมาเอง เสียงนี่ไม่มีผิดหวังเลยจิงๆ เห่อมากๆ
    หิ้วมาจากประเทศใดหรองับ PM บอกกันหน่อยจิ ถ้าเป็น US บอกร้านด้วยงับเด๊ยวตุลาฝากคนไปหิ้วบ้าง แต่ตอนนี้เก็บตังก่อนน้า.. ทันไหมเน้อแพงซะด้วยจิ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

Quote Originally Posted by Mirror View Post
    ถูกมากนี่มันประมาณเท่าไรครับ จะได้ฝากเงินคนหิ้วถูก

NL
    Guest

Purchase by September 8, 2007, and save 10% $359
    http://www.bose.com/controller?event...ltimedia_index

In my case, I already paid $142(inc TAX) for the Bose Companion3(previous series) in one known US electronic consumer store. while the latest Com3 series price is $224.
    A few month ago, Bestbuy offers Klipsch 2.1THX for below $100.
    Last 2 weeks, Buy.com made a deal for Logitech Z-5300e THX for $80 after rebate.

OverclockZone Member The MOO's Avatar

หิ้วมาจากประเทศใดหรองับ PM บอกกันหน่อยจิ ถ้าเป็น US บอกร้านด้วยงับเด๊ยวตุลาฝากคนไปหิ้วบ้าง แต่ตอนนี้เก็บตังก่อนน้า.. ทันไหมเน้อแพงซะด้วยจิ

BESTBUY น่าจะหาซื้อง่ายที่สุด หรือ เช็คราคาที่ www.bestbuy.com ราคาถูกกว่าเมืองไทยครึ่งนึง
    ตาม Outlet บางแห่งก็มีร้านเฉพาะของ BOSE ถ้าราคาถูกกว่าBESTBUYเช็คก่อนครับว่าเป็นของใหม่หรือไม่ บางแห่งเป็นของเคลมแล้วเอามาซ่อม แพคใส่กล่อง เอามาขายอีกที ประกันเหมือนเดิม คุณภาพเหมือนของใหม่ (รายละเอียดแต่ละ Outlet เช็คคนที่นั่นอีกทีครับ ข้อมูลไม่อัพเดทมานานแล้ว)

Bookmarks

Bookmarks