Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chipset 965 ความร้อนอยุ่ประมาณเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chipset 965 ความร้อนอยุ่ประมาณเท่าไรครับ

ใช้ gigabtye 965-DS3 ความร้อน Chipset อยุ่ 44-50 องศา cpu แค่ 33-40 องศาเอง

ใครใช้ 965 อยุ่ความร้อนอยุ่ประมาณเท่าไรเหรอครับ
    Last edited by ekhoho; 21 Aug 2007, 15:15:45.

save รูปมาให้ดูหน่อยดิ ว่า อุณหภูมิ NB ของ DS3 มันโชว์ตรงไหน เมื่อก่อนใช้ไม่เคยเห็น ขอความรู้หน่อย

Comment

ผมใช้ EVEREST Ultimate Edition กรอบเขียว 44 องศา มันเขียนว่า m/b ..
      Last edited by ekhoho; 21 Aug 2007, 19:50:58.

Comment

MB 40c อะ (DQ6)
        CPU 30c (E6600)

Comment

42องศา DS4ครับ

Comment

35 commando (h2o) ^^

Comment

ไม่เกิน 70c เป็นใช้ได้

Comment

อุณภูมิที่เขียนว่า MB นี่ไม่ใช่ NB นะครับ มันเป็นอุณหภูมิ ภาคจ่ายไฟ CPU บน MB เมื่อก่อนเคยไปถามคนที่ scanner มาแล้ว

Comment

อ้าวเหรอ ครับ

แล้วมัน NB มันวัดได้เปล่าครับ เพราะลองจับซิงค์ดู ร้อนมาก นิ้วแตะได้ ไม่เกิน 10 วิ ต้องเอานิ้วออกเลย

Comment

เหมือนผมเลยครับ จับNBซิ้งไปทีสะดุ้งเลย แต่ซิ้งที่แรมยังพอจับได้ ที่ CPU Idle ของผมที่ 45 (ซิ้งเดิม) ไม่รู้สมควรเปลี่ยนซิ้งค์ NB มั้ย

Comment

ผมว่าที่มันวัดออกมามันน่าจะน้อยกว่าความเป็นจริงงะ เพราะผมเห็นมันโชว์ในที่วัดแค่ 45 แต่เวลาเอานิ้วเเตะแทบสะดุ้ง น่าจะเยอะกว่า 45 แน่ๆ ของผม 965ds3 อ่าครับ แถมตอนนี้เปลี่ยนเป็นเล่นน้ำยิ่งร้อนเข้าไปใหญ่เลยเพราะไม่มีลมช่วยเป่า ตอนนี้เลยเปลี่ยนซิ้งค์เป็น Thermalright HR-05 ซะเลยเพื่อ อายุที่ยืนยาว อิๆ

Comment

ของผมเล่น DFI P965-S
                        Attached Files

Comment

ของผมมันก็ประมาณ 35-45 องศานะ แต่ว่าเอามือแตะไม่ได้เหมือนกัน ..........................................................................................................ไฟดูด

Comment

Originally posted by thebeer_se View Post
                            ผมว่าที่มันวัดออกมามันน่าจะน้อยกว่าความเป็นจริงงะ เพราะผมเห็นมันโชว์ในที่วัดแค่ 45 แต่เวลาเอานิ้วเเตะแทบสะดุ้ง น่าจะเยอะกว่า 45 แน่ๆ ของผม 965ds3 อ่าครับ แถมตอนนี้เปลี่ยนเป็นเล่นน้ำยิ่งร้อนเข้าไปใหญ่เลยเพราะไม่มีลมช่วยเป่า ตอนนี้เลยเปลี่ยนซิ้งค์เป็น Thermalright HR-05 ซะเลยเพื่อ อายุที่ยืนยาว อิๆ
                            ลองเอาพัดลมไปเป่าอัด ซิงค์รอบๆ CPU สิครับ แล้วจะรู้ว่า อุณหภูมิที่ว่า มันไม่ใช่ NB

Comment

Working...
                            X