Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับ ช่วยตอบผมหน่อย (หมดปัญญา)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับ ช่วยตอบผมหน่อย (หมดปัญญา)

คือว่าเมนบอร์ด P5RD1-vm พอร์ท PCI , PCI x1 , PCI-E 16x มันเสียบอะไรแล้วก็ใช้ไม่ได้อะครับ มันไม่รู้จักอะไรเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า

มัน detect ไม่เจอ หรือว่า เจอแล้วลงไดร์เวอร์แล้วใช้งานไม่ได้ครับ

Comment

มัน detect ไม่เจอครับ

Comment

จงไป Disabled มันซะ

Comment

เคยเสียบอะไรก็ดึงออกก่อน เเล้วเหลือเเต่ที่จำเป็น
          (อย่างน้อยก็คงต้องเสียบการ์ดจอน่ะ เดี้ยวไม่รู้จะดูยังไง ถามมันมันก็ไม่บอกด้วย)
          Reset Bios งัดถ่านเลยดีก่า เอ เเล้วถ้าถ่านเก่าก็เปลี่ยนเลยครับ (ถ่านไฟเก่า มักมีปัญหาน่ะ)

เริ่มใหม่เลย

เเค่นั้นล่ะ จบ

Comment

Working...
          X