overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: mx-2 ทำไมผมใช้แล้วมันร้อนกว่าเดิม

Default mx-2 ทำไมผมใช้แล้วมันร้อนกว่าเดิม

ผมลองแล้วครับ x3600 กะซิงค์เดิมๆ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเปิดร้านเนตร้านเล็กๆอยู่ครับ ตอนที่คอมถูก

เล่นอย่างทรมานอยู่นั้นผมเคยดูแล้ว มันร้อน เฉลี่ยอยู่ที่47องศา(ตอนนี้เปิดดูเฉลี่ยจาก10เครื่องเท่า

นั้นครับ)พอ mx-2 ออกมา ได้ยินเขาว่าลดความร้อนได้นิดหน่อยถ้าไม่ โอ +ซิงค์เดิมๆ ไอ้เรารึก็

สงสารคอมที่ร้านเลยคิดว่า ถ้าซื้อมาแล้ว ใส่ได้สัก20เครื่อง(*0*) เฉลี่ยเครื่องละไม่ถึง20 โอ้วมันคุ้ม

จริงๆ เลยสอยมาลองตอนนี้ใส่ไป6เครื่อง แต่ว่า พระเจ้า!! ทำไมมันร้อนกว่าเดิม ไอ้6เครื่องที่ใส่ เฉลี่ย

แล้วมันร้อน50องศาแนะขึ้นมาจากเดิม เยอะเลยทีเดี่ยว ตอนนี้เลยกะว่าจะรอดูสัก3วันถ้ามันยัง

ร้อนอยู่คงต้องใช้ บริการ หลอดขาว30บาท

รักษาทุกโรค ต่อไปครับ
    ......................................................................................
    ถามนิดนะครับ ที่มันร้อนกว่าเดิม เป็นเพราะ

1.ซิงค์เดิมๆ ใช้งานเดิมๆไม่โอ mx-2 มันไม่ช่วยอะไรรึเปล่าครับ

2.ต้องรันอิน3วันอย่างที่เขาว่าใช่ไหมถึงจะเย็น(บางคนบอกใส่เลยเย็นเลย)

3.เป็นเพราะผมใส่น้อยเกินไปรึเปล่าครับ ประมาณ1เม็ดถั่วเขียวกเม็ดสมบูรณ์ๆ

4.เช็ดออกใส่ไอ้ขาว30บาทรักษาทุกโรคอันเดิม จะดีไหม หรือผมรอ3วันดีครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ต้องทาบางๆทั่วๆคับ = =" ถึงจะเห็นผล

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

จากที่เคยเล่นทั้งแบบขาว MX1 MX2 จึงมีความคิดเห็นส่วนตัวดังนี้
    ถ้านำมาใช้แบบเดิมๆไม่OC ผมว่าแทบไม่แตกต่าง แต่ในกรณีของคุณที่มันสูงขึ้น ต้องดูปัจจัยหลายๆอย่างประกอบด้วยว่า ซิงค์ใส่สนิทดีมั้ย ตัวซิลิโคนมันเกลี่ยไปทั่วหรือเปล่า ปกติผมใส่ประมาณ2เม็ดถั่วเขียว เวลาเอาซิงค์ใส่แล้วก็จะหมุนๆซะหน่อย พอให้มันกระจายซักนิด จากนั้นก็แจ่ม หุหุ
    ส่วนเรื่องที่ว่า3วันหนะ จริงครับ มันลดลงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จากที่ลองดูก็อย่างว่าแหละ ใช้เดิมๆแทบไม่เห็นผล แต่พอได้MX2มาแล้ว ไม่เคยใช้เดิมๆเลย ปรากฏว่าเห็นผลดีในระดับนึง
    ในกรณีของคุรแล้วผมว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่สำหรับ MX2 แต่หากมความต้องการที่จะใช้ก็ดีครับ สนับสนุนอย่างแรง แต่ลองให้ความสนใจในส่วนอื่นเพิ่มเติมหน่อยแล้วกันครับ อย่างเช่นซิงค์ ทิศทางลมของเคส อะไรประมาณเนี่ยะอ่ะ
    ปล.ขออภัยพิมยาวไปหน่อย หุหุ

OverclockZone Member man10u's Avatar

ยายังไม่ออกฤทธิ์ครับ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

มันต้องใช้เวลาในการกระจายตัวของเนื้อซิลิโคนครับ เห็นเค้าบอกว่าใช้เวลาในการเบิร์นเพื่อให้เห็นประสิทธิภาพเต็มที่ประมาณ 200 ชั่วโมงครับ

งั้นผมให้โอกาส mx-2 แก้ตัวสัก3วันก็แล้วกัน ถ้ายังไม่ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ไอ้ขาว30บาทจะเข้ามา แทนที่ อิอิ

ผมว่าน่าจะเป็นเพราะผมใส่ น้อยจนมันไม่กระจายเต็มหน้าซีพียู แน่ๆเลยครับ (แต่ตัวซ๊อกเก็ต478ผมไม่ใส่ซิลิโคน

มันยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ไม่เกิน50องศา)

ปล.ไอ้ขาว30บาทผมใส่จนล้นนิดๆอ่ะครับ ตอนถอดดู มันเปื้อนขอบ ซีพียูหน่อยหนึ่ง ตอนใส่mx-2 เลยไม่อยากให้

มันล้น เลยกะเอา ว่าใส่น้อยลงหน่อยหนึ่ง(ไม่ได้งกนะครับ *-*) อิอิ รอหลัง3วันจะแกะดู

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

อูวท่าน MX2 มันเหลวนะครับผมว่าท่านเอาลงน้อยไปหน่อยน้า ตัวผมเองใช้แล้วลงประมาณ3-4หยดอะครับแล้วก็เกลี่ยๆ
    --------
    ใช้ทั้ง กับ CPU และ VGA ผมว่าได้ผลทั้งคู่เท่าที่ติดตามดูผมว่าลดลงได้บ้างนะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

ทาแบบ MX-1(มั้ง)คับ คือ บีบลงไปแค่ถั่วเขียวพอ แล้วเอาซิ้งแนบลงไป หมุนซ้ายทีขวาที แล้วกดล็อกเลยคับ ขอเตือนว่าห้ามใช้บัตรเกลี่ยมันนะคับ

พึ่งกลับมาจากไปอบรม ง่วง+เหนื่อยมาก แต่ได้ถอด ซิงค์อีก1ตัวแล้วทา mx-2 ไปขนาด2เม็ดถั่วเขียวลีบๆ

ปรากฏว่า เปิดดูแล้ว ตอนเล่นเกม คาบาว มันร้อน46-47องศา ก็พอยอมรับได้ (ลดได้ประมาณ1องศา-*-)

เทสตอนบ่าย2ไม่แอร์ เดี๋ยวรออีก2-3วันจะรายงานผล แต่ว่าเครื่องอื่นๆ มันก็ยังคง49-51เช่นเดิม พรุ้งนี้ คง

เอาเจ้าขาว30บาทรักษาทุกโรคมาใช้เช่นเดิมแล้ว ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อน ครับ ขอบคุณมาก

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เครื่องก็ไม่ได้ร้อนนิครับ
    เสียดายตัง

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    เครื่องก็ไม่ได้ร้อนนิครับ
    เสียดายตัง
    ย้อนไปอ่านตอนต้นครับผม ตอนนั้น ผมคิดได้แค่นั้นจริงๆครับ

Bookmarks

Bookmarks