Announcement

Collapse
No announcement yet.

I-Trigue5600 กะ Inspire T6100 อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I-Trigue5600 กะ Inspire T6100 อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

คือลำโพงที่บ้านเสียอะคับ(2.1) กะจะหนีไปเล่น 5.1 คับ เล็งๆไว้ก็มี2ตัวนี้อะคับ ทราบแต่ราคาT6100 = 3990. ถ้าเทียบกับ I-Trigue5600 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ราคาต่างกันมากไหม จะแนะนำตัวอื่นก็ได้นะคับ มีงบประมาณ 5000. ขอบคุณคับ

ดันช่วย

ผมอยากรู้ด้วย สนใจ 6100

Comment

เท่าที่รู้ๆมา Inspire ใช้เล่นเกม เป็นหลักส่วน I-Trigue ใช้ฟังเพลงเป็นหลักครับ

Comment

ผมก็เคยถามๆผู้ที่ชื่นชอบเรื่อง
        ของเสียงมาหลายท่าน ผมมีตัวเลือก 2 ตัวเลือกให้ท่านที่ผมถามตอบระหว่าง
        creative t6100 กับ x3/5.1 microlab
        เขาบอกว่า x3/5.1 น่าจะดีกว่า creative ก็ลองไปฟังเอาครับ (เหมาะกับ หนัง เพลง เกมส์ เลยว่ากันงั้น)

Comment

ถ้าเทียบกะX3 ผมตัด T6100 ทิ้งเลย ของ microlab เคยฟังของเพื่อนมาแล้วแต่เป็น2.1นะ เบสใช้ได้เลย(ขนาดต่อกับnotebookนะ) แต่X3ยังไม่เคยฟัง แล้วเทียบกับ I-Trigue5600 ละคับเป็นยังไง
          X3 ราคาประมาณเท่าไรคับ ที่1000ทิป มีไหมคับ ว่าเสาร์นี้จะลองไปเดินดูหน่อย

Comment

Originally posted by nookcyber View Post
            ถ้าเทียบกะX3 ผมตัด T6100 ทิ้งเลย ของ microlab เคยฟังของเพื่อนมาแล้วแต่เป็น2.1นะ เบสใช้ได้เลย(ขนาดต่อกับnotebookนะ) แต่X3ยังไม่เคยฟัง แล้วเทียบกับ I-Trigue5600 ละคับเป็นยังไง
            X3 ราคาประมาณเท่าไรคับ ที่1000ทิป มีไหมคับ ว่าเสาร์นี้จะลองไปเดินดูหน่อย
            x3 มี 2 รุ่นนะครับ มี 2.1 / 5.1 ครับ ผมไปเจอที่ zeer มา 4700 ครับ ( 5.1 ) ส่วน

ตัว 2.1นี้ จำราคาไม่ได้ครับ ส่วน 1000ทิป มีขายครับ ชั้น 3 - 4 หรือ it (ไม่แน่ใจครับ)

ราคาอาจจะแพงหน่อยครับ 5200 มั้งครับ ลองต่อเอา ( คุณ ก๊อง sound lab เคยบอกมา )

Comment

ขอเสริมหน่อยคับ มีคนแนะนำ G8 มาคับ ราคามือ1ประมาณ 4XXX คับ ตอนนี้สับสนมากไม่รู้ว่าจะเล่นตัวไหนดี

นี้สเปคคับ X3 http://www.microlab.cn/product/speak...0system/x3.htm
              G8 http://www.htg2.net/index.php?topic=355.0

ช่วยดูให้หน่อยคับ ราคาสูสีกันมาก (ไม่รู้เสียงจะสูสีกันหรือป่าว)

Comment

ดัน

Comment

นับนุนX3 microlab 5.1 ครับ ไม่อย่าให้เล่น creative t6100 เปิดซัพแตกกระจาย

Comment

ซัพแตกกระจาย อ่าครับ ใช้อยู่ ๖ผม sound on board นะ

Comment

Working...
                    X