Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลกอยู่ดีๆๆก็ช้าเกิจากอารายคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลกอยู่ดีๆๆก็ช้าเกิจากอารายคับ

สเป็ก

ASUS UT370L
    PIII 600MHz
    32*2Mb -- Dual Channel
    sis 6230 8Mb
    sumsong HD 10 Gb

OS windows XP sp2.

เมื่อวานยังไม่ช้าเลย เปิด office 2003 --- 3 นาที

วันนี้เปิด 5 นาที แนะ เกิดจากอารายคับช่วยที่ boot เข้าวิน ช้าด้วย...เซงๆๆ

ว่าจะอัพ ram อีก 64*64 ดีไหมคับ

ขอบคุงคับ

ไรท์แผ่นVCDที่มีโปรแกรมกันไรท์หรือเปล่าล่ะ ถ้าใช่บอกมามีทางแก้

Comment

64*64 Oh my god เอาแรมไปทำไรเยอะแยะ ตั้ง 4G ล้อเล่นนะครับ รู้ว่าจะพิมพ์ 64*2 อิอิ

ผมว่านะ XP แต่ใช้แรมแค่ 32*2 อย่างที่บอกอ่ะ มันโคตรน้อยเลยนะครับ

Comment

โอ้ว Dual Channel กันด้วย ^^"

Comment

ไม่ได้ตอบปัญหาที่ถามนะ แต่อยากบอกว่า
          winxp ต้อง ram 256 ขึ้นไปครับถึงจะพอเล่นได้
          เครื่องเก่าผมเอาไว้พิมงานอย่างเดียว spec ข้างล่างนี้ยังใช้ XP พอได้
          CPU P2 350
          RAM 128+128+64=320
          HD 40G
          ผมว่าต้องเน้น ram แต่จะคุ้มหรือเปล่านั้นต้องคิดอีกที

Comment

เปิดขึ้นก็น่าจะดีใจแล้วนะครับ ฮาาาาา

Comment

แรมที่จะใช้กับ Winxp อย่างน้อย ๆ ควรจะ 256 MB นะครับ

RAM 32 + 32 = 64 เปิดเข้า winxp ได้นี่ก็ถือว่า มหัศจรรย์ แล้วนะ

ไม่แปลกหรอกครับ ที่ท่านจะเปิดเข้า Office 2003 ช้า ก็เพราะ RAM ท่านเอาไปเลี้ยงตัว Windows เองยังไม่พอเลย

ส่วนจะเปลี่ยนเป็น 64 + 64 ผมว่าก็เห็นผลดีขึ้นแต่มันก็ยังไม่ไหวอยู่ดีนะ

อย่างน้อย ๆ ..................... เลยเนี่ย ผมว่าน่าจะซัก 128 + 128 นะครับ

Comment

ลง 98 เหอะครับดูจากความน่าจะเป็นแล้ Ram ไม่พอครับแค่ลง win ใหม่เปิดมาก็ 100 จะ 200 แล้วครับนี่คุณ 64 เอง

Comment

ขอบคุงทุกความคิดเห็นคับ ว่าแต่ ram 128 SDram นี้มานแพงไหมอะไม่ค่อยมีเงินบ้านจนอะ

Comment

ราคาก็ไม่ถูกไม่แพงมากหรอก ครับ ลองไปดูเอานะ http://www.advice.co.th/price/normal_price/

หรือไม่ก็ลองประกาศหาซื้อจากเพื่อนๆในบอร์ด นี่ แหล่ะ น่าจะได้่ถูกกว่า......

Comment

Working...
                    X