Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่รูปปกอัลบั้มให้ติดไปกับไฟล์ mp3 ทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่รูปปกอัลบั้มให้ติดไปกับไฟล์ mp3 ทำยังไงคับ

คือเวลาผมเล่นเพลงmp3มันจะโชว์รูปอัลบั้มด้วยอ่ะคับทั้งๆที่ผมไปดูในfolderมันก็ไม่มีรูปอะไรอยู่เลยอ่ะคับ ผมเลยคิดว่ามันน่าจะติดมากับไฟล์mp3 ผมเลยอยากรู้ว่ามันทำยังไงคับ ผมใช้winampฟัง ในโปรแกรมwinampมันก็ไม่มีตัวชี้รูปที่จะให้โชว์ตอนเล่นเพลงด้วยอ่ะคับ ยกเว้นโปรแกรม itune นะคับอันนั้นมันมีฟังชั่นโชว์รูปให้เลย

lyric ใช่ป่ะท่าน หุหุ งั้นจัดให้ ได้ทั้งแบบตัวอักษรและรูปภาพนะครับ ลองดูเอาแล้วกันครับ
    คลิ้กเลย

Comment

แบบนี้ใช่ใหม่คับ

Comment

ใช้โปรแกรม Easy CD-DA Extractor ครับ
        จะมีส่วนนี้อยู่

Comment

ตัวโปรแกรม player มันไป search เอาจากเน็ทมาให้น่ะครับบบ ถ้าเครื่องคุณต่อเน็ทอยู่ ส่วนใหญ่จะเป้นพวกเพลงฝรั่งอ่ะที่มีรูป เพลงไทยไม่ค่อยมี

Comment

ดูในโฟลเดอร์ไม่มีเหรอครับ ลองเปิดให้แสดง hidden files สิครับ เดี๋ยวก็เห็นเอง

ถ้าใช้ windows media player หารูปมาแล้วลากลงไปในเพลงเลยครับ มันใส่ให้เอง

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ดูในโฟลเดอร์ไม่มีเหรอครับ ลองเปิดให้แสดง hidden files สิครับ เดี๋ยวก็เห็นเอง

ถ้าใช้ windows media player หารูปมาแล้วลากลงไปในเพลงเลยครับ มันใส่ให้เอง

ตามคุณ tasapon เลยคับ
              ลองเปลี่ยนไฟล์ภาพ ใน Folder เป็นชื่อ Folder.jpg

แต่ผมเล่นเพลงใน media player นะ

Comment

- -" โปรแกรม Easy CD-DA Extractor ใช้ยังไงอ่าคับ

Comment

Working...
                X