Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมมบอร์ดรุ่นนี้ สามารถอัพการ์ดจอรุ่นใหม่ๆได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมมบอร์ดรุ่นนี้ สามารถอัพการ์ดจอรุ่นใหม่ๆได้มั้ยครับ

เมมบอร์ดรุ่นนี้ สามารถอัพการ์ดจอ ออนบอร์ด รุ่นใหม่ๆได้มั้ยครับ

ปล.ผมจะอัพไปเล่นCabalอ่ะครับ ช่วยบอกทีน่ะครับผมจนปัญญาจริงๆไม่มีใครปรึกษาเรื่องจะอัพแรมกับการ์ดจอร์ อ่ะครับแนะนำทีน่ะครับ ว่าควรอัพเท่าไร รุ่นไร ราคาประมาณเท่าไร
    Last edited by papa123; 22 Aug 2007, 11:09:03.

ไม่มีใครมาช่วยตอบเลยหรือผมถามอะไรผิดไป - -*

Comment

เมนบอร์ดรองรับ AGP 4x
      รองรับแรมบัส 333

จะเพิ่มอะไรตามงบเลยครับ แนะนำแรมไห้ไส่เพิ่มน่ะครับ ขาย 128 mb ไปแล้วหา 256 / 512 มาซักตัวครับ เรื่องบัส400 ก้ได้ครับ
      การ์ดจอตามงบเลยครับมีเท่าไหร่

Comment

เสียบการ์ดจอ เเล้วหาเมมมาอีกก็ช่วยได้เยอะเเล้วนะท่าน เออเเล้วเดิมๆตอนนี้set upอีกนิดนึงก่อนก็ได้

Comment

คือแล้วพวกการ์ดจอมันพอจะใส่รุ่นไหนได้มั้งอ่ะครับ อยากจะเน้นพวกเกม 3D อ่ะครับ

แล้วมันจำเป็นต้อง ลงใหม่หมดเลยมั้ยอ่ะครับพวก การ์ดจอ เมมบอร์ด แรม เนี้ยอ่ะครับ

ใจอยากเปลี่ยนแค่ การ์ดจอ กับแรม
          ตอนนี้ใช้เมมบอร์ดรุ่นนี้อ่ะครับ
          Last edited by papa123; 22 Aug 2007, 16:14:34.

Comment

ขอถามต่ออีกนิดครับว่าเมนบอร์ดผม สามารถใส่เจ้าการ์ดจอตัวนี้ได้มั้ยครับ

Graphic Card : GALAXY : 76SEE8HDFE FX7600GS PCIEX 256MB 128BIT

ถ้าไม่ได้ ช่วยกรุณาแนะนำทีน่ะครับ ว่ารุ่นไหนพอจะใส่ได้มั้ง ผมไม่รู้เรื่องคอมเลยอ่ะครับ ช่วยทีน้าคร้าบขอบคุณล่วงหน้าครับ
            Last edited by papa123; 22 Aug 2007, 20:22:03.

Comment

GforceFX5200 AGP8X

Comment

หา 9550 DDR2 ครับ ไม่แพงก๋แรงได้
                หรือพวก 7300GT 7600GS AGP นะครับ แต่ต้องเอาบอร์ดไปลองเสียบก่อนนะครับว่าบูทขึ้นหรือเปล่าครับ

Comment

AGP โลด

Comment

บอร์ดรองรับ AGP 4x ก็ลองหาพวกการ์ดจอที่เป็นแบบ AGPดูครับ พวก fx5200 5700 6200 6600
                    ส่วนแรมนี่น่าจะหาใส่เพิ่มเป็นสัก 512/400 นะครับ
                    ส่วนตัวนี้ GALAXY : 76SEE8HDFE FX7600GS PCIEX 256MB 128BIT ไม่ได้ครับ สล๊อตคนละอย่างกันเลย

Comment

ถ้างั้นขอถามอีกนิดเดี๋ยวครับ แล้วถ้าการ์ดจอตัวนี้

Graphic Card : ASUS A9550 Gamer Edition/TD/256MB ATI9550 AGP8X

ใส่ บอร์ดได้ใช่มั้ยครับ แล้วการ์ดตัวนี้มันพอจะเล่นเกม 3D ได้ใช่มั้ยครับ

แล้วพอรู้แหล่งที่ขายมั้ยครับ มันจะหายากรึปล่าว - -" คือเวลาไปซื้อไม่อยากยกคอมไปด้วยอ่ะครับ

อยากได้ตัวที่มันใส่ได้แน่ๆเลยอ่ะครับ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบน่ะครับ
                      Last edited by papa123; 23 Aug 2007, 20:54:32.

Comment

นึกว่าจะไม่มีใครเล่นATI เเล้วซะอีก ผมว่าดีออก

Comment

Working...
                        X