Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเรื่องแรมอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเรื่องแรมอ่าครับ

เครื่องคอมผม pantium 4 506 2.6
    แรม ddr2 1024 ตัวเดียวอ่ะ
    จอก็ eax1600pro 128bit

..................................

คำถามก็คือ ถ้าจะเปลี่ยนแรมจากที่ 1024 ตัวเดียว เป็นสองตัว
    ตัวละ 512 ทำเป็น dual channel อ่ะ
    มันจะทำให้เกมลื่นขึ้นไหม
    เห็นผลมากไหม กรุณาตอบทีนะคร้าบบบ

ผมว่าน่าจะลื่นขึ้นนิดหน่อย แต่ผมว่า ซื้อ 1 GB มาอีกแผงรวมเป็น 2 GB จะคุ้มกว่านะครับ

สมมุตินะครับ เอา RAM 1 GB ไปขายได้ 800 บาท แล้วไปซื้อ 512 MB ของใหม่แผงละ 800 บาท ด้วยเงื่อนไขนี้ เก็บ 1 GB ตัวเดิมไว้ แล้วไปซื้อ 1 GB มาอีกแผง ก็ทำ Dual ได้เหมือนกันแล้วดีกว่าด้วย

Comment

แทบไม่ส่งผลไรเลย ความจุเท่าเดิม (ยังไงก็ 1G)
      ไปเจอเกมส์ที่กินแรมเยอะๆ เกิน 1G เดี้ยงหมด
      ซื้อ 512 + 1G ที่มีอยู่ยังดีกว่าซะอีก นะ

Comment

มันขึ้นอยู่กับแบนวิทว่าอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมว่ามีผลพอสมควรนะครับ แต่อย่างว่าซื้อ อีก 1G มาจะดีกว่านะครับ

Comment

Comment

Working...
          X