Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindow เสร็จได้ไม่ถึง 20 นาที ขึ้นข้อความBlue screeแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwindow เสร็จได้ไม่ถึง 20 นาที ขึ้นข้อความBlue screeแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ

stop: C0000218{Register file Failure}
    The registry canot load the hive (file)
    or it log or alternate
    It is corrupt ,absent,or not writable
    Spec ที่ใช้นะครับ AM2 Athlon 64 3000+ astrock AMNF6G-VSTA
    Kington 667 -512 , Western SATA2 250 GB, GF7600 GS

เคยลองเอา VGA ออกดูแล้วครับแล้วใช้ VGA ONBOARD แทน ปรากฏว่า ลงใหม่เสร็จก็เป็นเหมือนเดิม แสดงว่า เรื่องpower supply ไฟไม่พอตัดไป

ทีนี้หลังจากนั้นผมลองลงใหม่ดูโดยลบ Partition ออกจนหมดแล้วแบ่งใหม่ แล้วลงใหม่ และ FORMAT เป็นFile NTFS (drive c ) แล้วมันจะไปค้างตอน FORMAT ได้
    100% คือมันจะค้างไม่ยอมเปลี่ยน ไปหน้าที่ Copy file Window ลงเครื่องอะครับ สาเหตุมันน่าจะมาจากอะไรครับ HD เสีย ,RAM เสีย, แผ่น window ไม่สมบูรณ์
    รบกวนด้วยนะครับช่วงนี้ต้องใช้คอมทำงานพอดีเลย ถือว่าช่วยหน่อยนะครับจำเป็นต้องใช้คอมจริงๆ
    ขอบคุณครับ

ลองใช้แผ่น Windows ใหม่ดูรึยังครับ

Comment

driver ของ sata ปกติต้องลงก่อนป่ะครับ

Comment

หา Windows XP แบบที่ Non Mod มาลงเลยครับ Nforce 4 เจอแผ่นโมเข้าก็แบบนี้บ่ะครับ

Comment

ผมใช้แผ่น OEM ลงครับแล้วไปอัพเอาไม่มีปัญหาใช้ปกติครับ SPEC ตามข้างล่าง

Comment

้็ฮาร์ดดิสเสีย ทำให้ลงวินโดวส์ไม่ผ่านได้ แล้วก็รายงานออกมาว่าอ่านไฟล์ที่แผ่นลงมีปัญหา (ลองสาระพัดแผ่นก็ลงไม่ได้ เปลี่ยนไดร์ฟซีดีมาช่วยอ่าน3 ตัวก็เป็นเหมือนเดิม) อันนี้ผมเจอมากับตัวเลยเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง เคสของผมฮาร์ดดิสก์มันรวนมานานละ ฟอร์แมทได้ เชคแล้วไม่มีแบด คงจะเสียที่วงจรโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับกระแสไฟอะนะ ผมพยายามลงหลายทีเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนเอาฮาร์ดิสก์อีกตัวมาลงก็ผ่านสะดวกโยธิน ตัวที่มีปัญหาก็เชคแล้วว่ามันไม่ปกติจริงๆ

เอามาช่วยเป็นข้อมูล เผื่อจะเป็นเคสเดียวกันครับ

Comment

ตาม คุณo-man บอก นั้นแหละ Hard disk เสีย.... เพราะขนาด Format ธรรมดา ยังไม่ผ่าน จะเอาไปใช้อะไรได้ คับ ขอบอกว่า เคลม...เท่านั้น คับ

ถ้า Main board ดีๆหน่อย มัมจะเตือนคุณ ตั้งแต่ตอน Boot แล้ว..

Comment

Working...
              X