Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับว่าMainboardรุ่นนี้สามารถอัพการ์ดจอใหม่ๆได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับว่าMainboardรุ่นนี้สามารถอัพการ์ดจอใหม่ๆได้มั้ยครับ

คือการ์ดจอที่ใช้อยุ่ไม่เคยเปลี่ยนเลย ตอนนี้อยากเล่นเกมพวก 3D เลยคิดอยากเปลี่ยนแต่ไม่รู้อ่ะครับ
    ว่ามันสามารถเปลี่ยนได้มั้ยเพราะ การ์ดจอที่ใช้อยู่มันเป็นแบบออนบอร์ด
    รุ่นSiS 650_651_M650_M652_740

ส่วน Mainboard ก็อันนี้ครับ

อีกนิดครับถ้าไงช่วยแนะนำรุ่นที่ สามารถใส่ได้ทีน่ะครับเอาแบบ ไม่เวอร์น่ะครับเล่นพวก Cabal,โยวกัง อะไรทำนองนี้อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

อย่าไปอัพเลยคับ เพราะ Mainboard รุ่นนี้ใช้ได้แค่ 4X ขนาด 8X ยังลาก cabal ไม่รอดเลย และที่จะเล่น cabal อย่างน้อยต้อง 7300 GT ขึ้นไปคับภาพถึงจะออกมา ok ใช้ FX 5200 เล่นได้แต่ถ้าเข้าไปตรงที่เค้าใช้สกิวกันเยอะมีหวังเด้งออกมาคับ

Comment

ถ้างั้น
        Last edited by papa123; 22 Aug 2007, 15:03:42.

Comment

ต้องเปลี่ยน ยกชุดเลยหรอครับ พวก Mainboard VGA RAM

Comment

Originally posted by papa123 View Post
            ต้องเปลี่ยน ยกชุดเลยหรอครับ พวก Mainboard VGA RAM
            คับรับรองงบประมาณ บานแน่คับ

Comment

Working...
            X